Điều hoà spark bảo dưỡng xong không lạnh

tranhungkm
Bình luận: 25Lượt xem: 6,845

nhohai

Tài xế O-H
Các bác giúp em với tình hình là em làm điều hoà con spark với hiện trạng la để garanti thì không lạnh một chút nào khi xe chạy trên đường xa thì lại rất lạnh,Em tháo toàn bộ hệ thống xúc rửa thay dầu thay lọc thay van tiết lưu .thì lại không lạnh sâu được như cũ hiện trạng garanti vẫn không lạnh áp cao lên rarat cao đạp ga phát la nên 20kg ngay garanti thi áp cao 17kg kim rung.áp thấp 4kg.theo các bác hệ thống của em bị vấn đề gì mong các anh em giúp đở vì kinh nghiệm còn quá yếu
bác thử xem lại van tiết lưu...2 bak chăm đầu hơi bị nhiều...3 dàn nóng của bác giải nhiệt kém
[MERGETIME="1428733161"][/MERGETIME]
Áp cao lên tới 20 thì còn kém nỗi gì nữa cụ. Em nghĩ cụ đang nạp thừa ga, cụ xả bớt cho thấp áp khoảng 1,5-2,5 còn cao áp từ 14,5-15,5 xem sao cụ nhé.
1 là thua gà..2 là bị tắc van tiết lưu....dầu nhiều quá nên cao áp lên nhiều như vậy
[MERGETIME="1428733199"][/MERGETIME]
Áp cao lên tới 20 thì còn kém nỗi gì nữa cụ. Em nghĩ cụ đang nạp thừa ga, cụ xả bớt cho thấp áp khoảng 1,5-2,5 còn cao áp từ 14,5-15,5 xem sao cụ nhé.
bác thử xem lại van tiết lưu...2 bak chăm đầu hơi bị nhiều...3 dàn nóng của bác giải nhiệt kém

1 là thua gà..2 là bị tắc van tiết lưu....dầu nhiều quá nên cao áp lên nhiều như vậy

antrungan

Tài xế O-H

[MERGETIME="1428733199"][/MERGETIME]
Bác câu xăng à. Cái gì cũng nhảy vô nhưng đọc chuẩn bệnh hoặc hướng giải quyết thì ko có. Bác lên xem lại bài pot đi nhé

dangtam03yt

Tài xế O-H
Các bác giúp em với tình hình là em làm điều hoà con spark với hiện trạng la để garanti thì không lạnh một chút nào khi xe chạy trên đường xa thì lại rất lạnh,Em tháo toàn bộ hệ thống xúc rửa thay dầu thay lọc thay van tiết lưu .thì lại không lạnh sâu được như cũ hiện trạng garanti vẫn không lạnh áp cao lên rarat cao đạp ga phát la nên 20kg ngay garanti thi áp cao 17kg kim rung.áp thấp 4kg.theo các bác hệ thống của em bị vấn đề gì mong các anh em giúp đở vì kinh nghiệm còn quá yếu
Bên thấp áp 4kg là có vấn đề đó bác.Xem lại đi.

Dongnd1983

Tài xế O-H
Bên thấp áp 4kg là có vấn đề đó bác.Xem lại đi.
Mình nghĩ như thế này k biết có đúng không mong mọi người cùng góp ý về vấn đề này nhé. Áp đẩy cao dần thì áp hút kém dần nếu hệ thống không tắc. Vấn đề ở đây áp hut 4kg nhưng áp đẩy quá cao như thế thì Bình thương thôi. Con này mình nghĩ có thể là hệ thống giải nhiệt kém . Quạt gió yếu , giàn nóng bẩn xúc k hết. Nếu bạn đội nước vào mà mát thì OK luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên