Đố vui có thưởng ! Bắt bệnh kiểm tra Toyota Lexus 470

huyhungst
Bình luận: 135Lượt xem: 18,751

huyhungst

Tài xế O-H
Không chỉ con lexus bị như vậy mà nhiều xe cũng bĩ nhiễu sóng nên nhiều khi xe để ngoài trời gần trạm thu phát sóng nửa đêm nó kêu ầm ầm nên chủ xe mang vào hãng bọn em kiểm tra thì bình thường ko bị sao cả ? bien pháp của xe này là bác mua những xe từ 2012 trở về đây là ko bị luôn vì nhà sản xuất đã thay đổi cải tiến hệ thông immo nhằm chống nhiễu cao
em lại đố lại bác HuyHungST cái này nhá bác giải quyết được mới đúng là cao thủ nè
cũng con xe lexus của bác bây h khách hàng bị mất chìa maskey mang đến bác nhờ bác cài lại ổ khoá và chìa mới
vậy bác sẽ làm thế nào đây ( đừng nói với em là bác thay cả bộ immo nhá )????????? =))=))
Cụ đố lại vậy em chịu không biết trả lời ra sao ....
Nếu cụ muốn làm cụ cứ call xem e có làm đc không nhé =))

smarch90_chicken92

Tài xế O-H
Hi khong can sua gi ma no nhgia la cai binh acquy cua bac bi hong ui nen khong giu duoc dien nua nen luc ve nha de thi het binh ra gara cau binh lai no ngay,con neu cau binh ma de ca cai binh cau vay lun mot luc sau tat may thi la dinamo ko xac ui,ma theo nhu bac noi thi chac la la het binh ui,lay ra dau xang lua nua hihihi

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Chào bác em xin trả lời xe có xăng trong thùng xăng hay có phun xăng có đánh lửa nếu có phun xăng có đánh lửa và đánh lửa đúng thời điểm phun đúng thời điểm , cam cò đúng thì chả có xe nào ko nổ cả

NTHoang

Tài xế O-H
Không có xăng và lửa là do ECU ko gửi tín hiệu phun xăng và đánh lửa. Vậy lúc ở nhà các tín hiệu cảm biến không gửi được về chô ECU hay cảm biến mất tác dụng.

duytung1988

Tài xế O-H
Bác chủ xe cho e hỏi khi cuu hộ thì kĩ thuật viên có cho nổ bằng xịt chế ko ạ ..nếu như mỗi khi nổ máy rùi tắt máy ở xưởng nổ lại có làm j ko hay chỉ đề lại là nổ ạ...theo ý kiến của e là bị lỏng giắc điện ...hoặc bị mất tín hiệu phun khởi động....các bác đưng ném đá e nhé e mới vào nghề ạ mong các bác chỉ bảo ạ...

boyboy2999

Tài xế O-H
Ðề: đố vui có thưởng ! bắt bệnh kiểm tra lexus 470

Theo dõi từ đầu đến cuối mà vẫn chưa thấy bác huyhungst chưa ra câu giải đáp vấn đề trên vậy, em đang đợi....

cauutlaem

Tài xế O-H

kết quả nè : có rất nhiều thành viên đã chuẩn bệnh đúng cho em lexus 460 .. tôi đã đọc lại toàn bộ bài viết của các cụ đã chém và ...

chính xác là em nó bị một sóng radio khác làm nhiễu sóng IMMO nên gây ra hiện tượng trên(một trạm phát sóng của quân đội )

->quyết định tặng 5000điểm cho cụ PHALAIDAT với ý kiến xuất sắc nhất =d>=d>

thưởng tiếp 5000 đ cho cụ nào đưa ra được phương án tối ưu nhất giải quyết vấn đề trên

b chủ thớt đã trả lời kết quả rồi mà các b cứ thắc măc suốt. xin đọc lại bài viết nhé.

cauutlaem

Tài xế O-H

Chào bác em xin trả lời xe có xăng trong thùng xăng hay có phun xăng có đánh lửa nếu có phun xăng có đánh lửa và đánh lửa đúng thời điểm phun đúng thời điểm , cam cò đúng thì chả có xe nào ko nổ cả

b đọc lại bài của b chủ thớt nhé. b ấy bảo là khi không nổ đều không có cả xăng và lửa.

garahungduc

Tài xế O-H
khi máy ko nổ mà lại mất phun xăng và dánh lửa thì khi dó xe dang ở trong tình trạng imbobizo dang dược xác lập có thể do xe về nhà nên dậu ở vị trí nào dó gây nhiểu nên bộ thu phát chìa khóa bị nhiễu dẩn dến ko nổ dược máy

luckyboy270993

Tài xế O-H
em nói sai xin cụ đừng trách em nha, trên nắp thùng xăng có một lổ thông hơi ah , có thể cái lổ đó bị nghẹt ah bác mở nắp ra khí đi vào và đi một lát sau thì xăng không xuống được nữa tắt máy khó đề

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
Lexus 470 2006 cứ đi về nhà tắt máy xong đề lại là không nổ
Cứu hộ ra xưởng lại nổ ngay . 100 phát nổ cả 100
Gợi ý : khi không nổ không có cả xăng và lửa
Tặng 500 đ đến 5000 đ cho pro nào đoán đúng nhất và giải thích rõ ràng nhất ...
Mời các cụ nhào zô ...
Kết thúc vào chủ nhật tuần này nhé
cụ đỗ nhà khác có thế không ạ hay chỉ mỗi nhà cụ mới bị vậy thôi?

QUOCHUONG

Tài xế O-H
Lexus 470 2006 cứ đi về nhà tắt máy xong đề lại là không nổ
Cứu hộ ra xưởng lại nổ ngay . 100 phát nổ cả 100
Gợi ý : khi không nổ không có cả xăng và lửa
Tặng 500 đ đến 5000 đ cho pro nào đoán đúng nhất và giải thích rõ ràng nhất ...
Mời các cụ nhào zô ...
Kết thúc vào chủ nhật tuần này nhé
Có lẽ nào nhà cụ lại có ma.

duythach

Tài xế O-H
Trích: ''kết quả nè : có rất nhiều thành viên đã chuẩn bệnh đúng cho em lexus 460 .. tôi đã đọc lại toàn bộ bài viết của các cụ đã chém và ...

chính xác là em nó bị một sóng radio khác làm nhiễu sóng IMMO nên gây ra hiện tượng trên(một trạm phát sóng của quân đội )
->quyết định tặng 5000điểm cho cụ PHALAIDAT với ý kiến xuất sắc nhất =d>=d>

thưởng tiếp 5000 đ cho cụ nào đưa ra được phương án tối ưu nhất giải quyết vấn đề trên''
Tui ko ham điểm :) mà có đc càng dzui he he...
chỗ xe Cụ đỗ hàn 1khung sắt bao xe ( khi đỗ xong hạ xuống, muốn ra nâng lên, xung quanh khung này cụ bao lưới inox họ hay làm chạn bát ấy, dưới 4 chân khung này cụ bắt vít xuống đất tiếp mát cho tốt ( vừa chống sét kèm chống trộm luôn )
Cụ nhớ vén lưới vào đề nổ xong mới nhấc khung ra cất nhé. Nếu lưới hơi thưa là khó nổ đấy...

cuncontiti

Tài xế O-H
:)Cháu đọc thấy mục này lâu ùi mà không có đáp án để chống nhiễu từ nhỉ!
Theo cháu bít có rất nhiều phương pháp chống nhiễu và cái chống nhiễu đơn giản và hiệu quả nhất là tiếp mát.(vd : các loại dây tín hiệu đều có bọc kim và tiếp mát) Các bác thử bọc kim hoặc quấn dây đồng vào dây từ ,từ vị trí ecu đến ổ khóa và cho cả ổ khóa tiếp âm luân có lẽ nó sẽ giảm nhiễu tần cao đáng kể cho ổ từ trên xe !

Xe dap teenXe dap teenXe dap teen

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên