for escape cần giúp đỡ gấp ạ

V
Bình luận: 22Lượt xem: 1,655

vuquocdat

Tài xế O-H
máy phát e nó bị chết IC và ỡ chỗ e thì k có IC zin nên đành chế của ToyoTa qua thì e đã thử sạc ok rồi mới lắp lên ! điện áp ra của máy là 13,8>14,2 v ạ
[MERGETIME="1408860597"][/MERGETIME]
e xin bổ xung là khi chết máy thì đề phát nổ ngay và cứ vào số là cà rật cà rật

tranat

Tài xế O-H
cụ ah dòng for này rất s đu cótiết chế ko phải là tiết chế nào cũng phù hợp đâu ạ, chính bản thân em đã mắc phải rùi. cụ nổ máylên đi và đo điện áp đi xem em nó có đạt ko?

tranqkvt

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi là máy phát nó ảnh hưởng ntn với việc vào số cà rực vậy?có khi nào xe bác bị hộp số không ah

hoangkhoa

Tài xế O-H
cụ xem lại bình ắc quy với máy phát xem thế nào.em gặp mấy xe for hay bị thế lắm.nổ galangty thì ngon nhưng ga lên thì chết máy.cuối cùng nó phát không đủ dòng điện nạp đấy cụ.

phalaidat

Tài xế O-H
Kiểm tra bơm xăng đi bác có thể bị tắc nhiên liệu, khi nổ tại chỗ ga rất tốt nhưng đi thì lịm máy ,nếu do máy phát thì hãy loại trừ,bằng cách bác nạp cho bình đầy điện và chạy thử xem sao vì khi máy phát không hoạt động xe vẫn chạy được khi bình còn đầy điện.

vuquocdat

Tài xế O-H
Kiểm tra bơm xăng đi bác có thể bị tắc nhiên liệu, khi nổ tại chỗ ga rất tốt nhưng đi thì lịm máy ,nếu do máy phát thì hãy loại trừ,bằng cách bác nạp cho bình đầy điện và chạy thử xem sao vì khi máy phát không hoạt động xe vẫn chạy được khi bình còn đầy điện.
bình ắc quy thi e đã nạp ok rồi ạ ! e đo điện máy phát ra là 14,2 ạ
[MERGETIME="1408971611"][/MERGETIME]
nhờ các bác tư vấn nhiệt tình cho e với ạ ! e đang chờ mua IC zin về lắp xem thế nào ạ ! mà các bác cho e hỏi địa chỉ bán đồ xe for được không ạ ! chứ e có hỏi 1 chỗ họ nói k bán lẻ chỉ bán nguyên 1 máy phát mới mà tận 12cu !
[MERGETIME="1408971631"][/MERGETIME]
nhờ các bác tư vấn nhiệt tình cho e với ạ ! e đang chờ mua IC zin về lắp xem thế nào ạ ! mà các bác cho e hỏi địa chỉ bán đồ xe for được không ạ ! chứ e có hỏi 1 chỗ họ nói k bán lẻ chỉ bán nguyên 1 máy phát mới mà tận 12cu !

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
vào số mà máy cà rật mà các cụ cư no đi xửa máy phát thì e cũng ko hiểu..có thể máy phảt hỏng bình ác quy mà con đầy vẫn chạy bình thuơng ko sao hết,, chạy hết bình máy chêt thôi..nếu máy nổ bình thương bac hạ số kiểm tra lá côn ban ép xem thế nào.. có thể côn ăn ko đều nên mơi có hiện tuơng như vây,..

vuquocdat

Tài xế O-H
dạ 2 hôm nay e vẫn đang làm e nó mà chưa tìm ra bênh e nó ạ !
[MERGETIME="1409015862"][/MERGETIME]
bác ơi nêu do con thì phải bị ngay từ lúc xe lăn bánh chứ ? đằng này e nó di được khoảng 10m là bắt đầu bị
[MERGETIME="1409016632"][/MERGETIME]
bác ơi nêu do con thì phải bị ngay từ lúc xe lăn bánh chứ ? đằng này e nó di được khoảng 10m là bắt đầu bị
[MERGETIME="1409016648"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1409016656"][/MERGETIME]

Mdalat

Tài xế O-H
Thay máy phát đi cụ, ko được đâu.
[MERGETIME="1409198903"][/MERGETIME]
Thay máy phát đi cụ, ko được đâu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên