Giúp đỡ Mercedes Sprinter mất pê đan

hondaaacu

Tài xế O-H
E chưa làm làm thắng con xe này,nhung nghe ông lâu năm noi,cứ xả gió bình thường,hết gió là dc.xong chạy khoảng mấy chục km là hết(khoảng 40km).ông ấy làm dòng này nhiều.và cũng từng xả gió và mất pedan.xong giờ biết rồi.làm như z.e thấy cũng vô lý quá.nhưng ông khẳng định là thế.e viết lên k biết các bác thấy đúng sai các bác phân tích ah.

checkcar

Tài xế O-H
Đọc comment của khongnhungayhomqua tui hiểu được tui chết liền. Những yếu tố dẫn đến hư hỏng trong cùng hệ thống ta đều phải nêu lên để loại trừ chứ. Ai cũng biết hết thì sinh ra diễn đàn này để ném đá nhau cho vui à. Đừng như thế nữa không hay đâu bạn ạ . Nói sai bỏ lỗi. Thân!
thưa cụ đây là diển đàn kỹ thuật không phải nơi chợ búa khi đưa ra 1 comment thì tỉ lệ bệnh của em nó phải chiếm % cao nhất diển đàn O-H cao thủ thì nhiều em đọc toppic cũng chưa dám comment vì thấy mình con chưa hiểu biết nhiều nhưng thấy cụ lấy cái quan trọng nhất cụ loại trừ thì em phản bác ạ . là 1 người thợ kỹ thuật mình phải biết suy nghĩ logic và hơn người thợ vườn những cái gì chứ không có tính bảo thủ diển đàn chúng ta là nơi giao lưu kết bạn của các người iu ô tô và đam mê kỹ thuật trao đổi . nhưng 1 câu comment nên có ý nghĩa và đúng chất kỹ thuật của nó. em nó gì quá mong bác bỏ qua

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cái loại trừ đó có căn cứ đó bạn trẻ ạ . Bản thân servo là bộ phận trợ lực cho pêdan. Vậy khi tụt pêdan thì lượng dầu trong heo cái nó chạy đi đâu ? ??? Có thể bạn buồn bây giờ nhưng biết đâu sau này khi va chạm thực tế nhiều bạn nhớ lại những điều này bạn lại hết buồn thì sau. À mà quên đừng vội chê thợ vườn nhé bạn tại có những bệnh tui cũng cầu cứu thợ vườn đó.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Cái loại trừ đó có căn cứ đó bạn trẻ ạ . Bản thân servo là bộ phận trợ lực cho pêdan. Vậy khi tụt pêdan thì lượng dầu trong heo cái nó chạy đi đâu ? ??? Có thể bạn buồn bây giờ nhưng biết đâu sau này khi va chạm thực tế nhiều bạn nhớ lại những điều này bạn lại hết buồn thì sau. À mà quên đừng vội chê thợ vườn nhé bạn tại có những bệnh tui cũng cầu cứu thợ vườn đó.

cái câu " Vậy khi tụt pêdan thì lượng dầu trong heo cái nó chạy đi đâu ? ??? " này của bác thienhoa_auto cũng là câu hỏi em đã hỏi trong comment trước.nghe thì cũng vô lý,nhưng cũng có nhiều bác đã gặp thực tế rồi nên em xin ngồi đợi kết quả của chủ thớt. Tuy nhiên em thấy bác thienhoa_auto và bác khongnhungngayhomnay đang có những úc chế tâm lý không mong muốn.tất nhiên tranh luận là phải có căng thẳng,ai cũng có lý do chính đáng của mình,nhưng em cũng hi vọng 2 bác tự biết kìm chế để giữ mối quan hệ tốt trên diễn đàn,trước là giữ cho 2 bác,sau là cho anh em học hỏi noi theo ah...em có ý nho nhỏ như vậy mong 2 bác vui vẻ ah

DZCARVN

Tài xế O-H
Theo mình nên rút ống chân không của servo (tìm nơi dễ rút- như ở máy chẳng hạn)-rồi nổ máy đạp thắng so sánh- nếu vẫn bị mất pê đan thì xem xét ABS có thể bị thông trong ổ van-chứ không pê đan mà phải chạy 40 km mới hết thì tiêu rồi còn gì nữa mà thử.

minhnhuan

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ con xe này em củng chưa kịp xử lý thì công ty đã có lịch chạy cho nó rồi còn con heo cái đã có hàng nhưng chưa được ráp.xe nằm chờ 3 ngày rồi nên giám đốc la không biết phải làm chi nữa thôi mấy hôm nữa xe về em cho thêm thông tin nha cảm ơn các bác đã giúp đỡ

Nguyenbycare

Tài xế O-H
He thong hoi vao servo co bi lot ra ngoai khong?he thong xa gio ok chua?minh vua lam mot con cach day moui ngay,minh tthay bom sexvic day,minh kiem cho phuc hoi ma khong ai nhan danh phai thay het 4.5t ,cung xot cho khach lam

laytee

Tài xế O-H
Nếu xả gió không hết thì kiểm tra lại xem bình dầu có bị hao hụt k? nếu bị hao hụt thì thì ắc là có 1 đường ống dầu bị rò rỉ rồi đấy bác ạ! nếu không bị rò rỉ thì thay con heo cái ngay! chúc xe bác chóng khỏi!

minhnhuan

Tài xế O-H
Các cụ tôi có tin vui là công ty lấy xe đi 2 tuần về tự nhiên hết bệnh pê đan bình thường như chưa có gì xảy ra cả
em hỏi tài xế không đi sửa ở đâu
không hiểu tại sao nữa nó vật em những 3 ngày

Bên trên