Máy xúc Solar 130W-3 hay vỡ bánh răng nhông di chuyển

L
Bình luận: 35Lượt xem: 14,241

thaoha

Moderator
Thằng 130W-V thì dùng ZF Thím ạ, i = 13.26. Phanh đĩa tại Moay ơ luôn chứ không phải cầu. Đểu một cái là cây láp (bán trục) nối chứ không liền. Cây láp chỉ ra đến ổ bi phía trong moay ơ. Tại đó nối với một đoạn trục để dẫn động Sun gear và để phanh Moay ơ

Dòng -3 Doosan khó tài liệu quá

cụ pờ nờ ơi phần gầm huyndai ROBEX 1300-III và gầm con SOLA 130W-III của mụ thủy này y văn chang luôn à

thdthb

Tài xế O-H
ở chỗ em,máy lolar chạy ầm ầm,đi đi lại lại suốt,cần phải kiểm tra lại chứ nó hỏng như thế thì gọi gì solar 130w-3.hi

thdthb

Tài xế O-H
Một khách hàng than phiền:
-Tôi vừa mua một con máy Solar 130W-3 và được người bán dặn rằng: " Máy vừa mới thay cầu sau, bác hạn chế cho em nó di chuyển nhé!" :2::2::2: ??? Đưa máy đi làm được hai ngày thì hỡi ôi, bánh răng nhông, nồi trong, nồi ngoài vỡ nát hết. Điện cho người bán thì họ bảo là không tại không nghe lời, cứ cho máy chạy thì nó phải vỡ chứ. Bây giờ bác muốn máy hoạt động được thì lại phải đổi cái cầu sau đi !!!
-Món Sỏ lá này thì nhà cháu không rành lắm. Để cháu nhờ bà con O-H phán hộ bác. Chỉ xin bác vài can bia hơi để các cụ ấy ngửi là OK thôi!
-Tôi đã cho tháo ra rồi, bánh răng nhông có 4 cái, moay ơ có 8 con tắc kê. Chẳng biết là của đời nào.

Nhà cháu nhờ các Cụ vào chém hộ với !!!

nồi 4 chấu là đời phanh bằng dầu phanh thì phải,có 2 tổng phanh như oto bánh răng mỏng hơn đời 3 chấu,nhưng cũng ko thể hỏng vô tội vạ như thế đâu,thường 1 hết dầu cầu,2 bi của 4 bánh răng đó quá kém,có thể bị tuột phanh bi bánh răng.những cái này bung ra thì nát hết,còn bi may ơ thì thường hay phá phớt,kiểm tra lại những thú đó là ổn thôi.
solar 130w-3 bốn chấu là đời 93 thì phải.

cakiem

Tài xế O-H
Xin các bác cho em hỏi mua bánh răng hành tinh z=31, bánh răng mặt trời,lắp ngắn cầu trước của con doosan 210w-v ở đâu? có loại nào của solar lắp lẫn được không. Mua của hãng đắt quá em chịu không nổi. Xin bác chỉ dẫn vào địa chỉ : vutruongson17@gmail.com
Chân thành cảm ơn!

khanhloan

Tài xế O-H
máy solar 120,130 và hyundai 130w dàn cầu giống nhau, điểm yếu nhất của dàn cầu này là vỡ cụm BR hannh tinh, do bị rơ bi. Bi đùm rơ cũng bị như vậy. Không fải tại fanh đâu. Bỏ fanh chân này lam sao cuốc hầm được,vì fanh tay của nó thường bị tuột lắm. Thay cả bộ: chuông, BR nhỏ, mới xài được

abcd1234

Tài xế O-H
máy solar 120,130 và hyundai 130w dàn cầu giống nhau, điểm yếu nhất của dàn cầu này là vỡ cụm BR hannh tinh, do bị rơ bi. Bi đùm rơ cũng bị như vậy. Không fải tại fanh đâu. Bỏ fanh chân này lam sao cuốc hầm được,vì fanh tay của nó thường bị tuột lắm. Thay cả bộ: chuông, BR nhỏ, mới xài được
Vậy bao lâu kiểm tra cụm BR hành tinh một lần để tránh vỡ zay bac

uchidahd

Tài xế O-H
Từ ngày em có solar, tiền vào thì ít tiền ra thì nhiều, vỡ bánh răng chấu là chuyện muôn thuở của solar các cụ ơi! sao chân cuar nó khong làm khỏe như anh samsung hay kobelcco, hay komatsu nhể, chả mays khi thấy hỏng

maihatsuong

Tài xế O-H
nồi 4 chấu là đời phanh bằng dầu phanh thì phải,có 2 tổng phanh như oto bánh răng mỏng hơn đời 3 chấu,nhưng cũng ko thể hỏng vô tội vạ như thế đâu,thường 1 hết dầu cầu,2 bi của 4 bánh răng đó quá kém,có thể bị tuột phanh bi bánh răng.những cái này bung ra thì nát hết,còn bi may ơ thì thường hay phá phớt,kiểm tra lại những thú đó là ổn thôi.
solar 130w-3 bốn chấu là đời 93 thì phải.
Em nghĩ nó phải là 92 mới vậy chứ

abcd1234

Tài xế O-H
Các bác pro về solar chỉ giáo ae biết cách bảo dưởng tránh tình trạng bể nhông hành tinh bánh đi. Mình mới tậu 1 em solar 130wv, đọc bài này lo quá. Cám ơn.

hai118

Tài xế O-H
SOLAR 140W-V 160W-V.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên