Mình cần giúp đỡ về đèn xe dream

TanTao
Bình luận: 11Lượt xem: 2,138

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
bác xem các khớp zắc nối, các tiếp điểm như nào. em thì mới vào nghề nên không biết lắm. nếu có đèn thử thì hay cắm vào kiểm tra xem thôi.

xephaoma

Tài xế O-H
Dễ mà loại trừ hỏng do tiếp xúc k tốt các zac và dây điện còn tốt..tiếp mát tốt..thì còn 2 trường hợp
1 bình hỏng k lưu điện sạc
2 cục sạc hư nên lúc phát lúc k
cả hai đều có trạng thái hư hỏng như vậy xe chú đi thì chú phải biết cái nào cũ hơn để thay k thì thay luôn hai cái tùy khả năng chú
mấy xe cup k xài bình đèn cứ lu lu ga mạnh đút bóng là do đấu thẳng k qua bình
Bình vừa tích điện vừa đóng vai trò là ổn áp cái này ít người để ý lắm.Bình nóng mau hư là đè ngay cục sạc mà thay do nó sạc quá dòng rồi oto hay xe máy đều vậy có mức sạc cả tùy xe gì cụ thể phải tìm tài liệu mới biết chính xác
những cái này là căn bản về điện tài liệu này dễ kiếm mà
Chúc thành công.người thầy tốt nhất là bản thân mình mày mò tìm hiểu sẽ nhớ lâu hơn hỏi người khác

Deezay_Tiken

Tài xế O-H
Chào mọi người. Mọi người cho em hỏi cái này. Hien tại con dream mình đèn pha sáng khá yếu. Cứ lên ga là đèn sang mạnh hơn xíu rồi lịm dần. Khi chạy có đôi lúc vụt sáng mạnh rồi tắt hẳn. Xin mọi người chỉ giáo
Dream đời nào thế bác. nếu là Dream đời đầu như Dream2 thì đèn tối lắm bác ạ, do nó xài mâm lửa 2 cục. Bác có thể thay lại mâm lửa 6 cục thì đèn nó sáng hẳn ra bác ạ.

hai_lua

Tài xế O-H
Bác về làm 2 việc sau:
1. tháo áo nhựa xe ra, kiểm tra các vị trí có khả năng bị rỉ ten như: cọc bình (thường xảy ra nhất và ở cực âm), các giắc nối khi đi mua nước mưa vào sẽ bị rỉ ten, bắc rút từng giắc ra kiểm tra nếu thấy có rỉ ten thì chính là nó gây ra đèn bị mờ do thiếu mass,
2. nếu sau khi kiem tra hết các cọc bình, giắc nối và vệ sinh chúng mà vẫn bị, thì bác tháo đầu đèn ra và thay cái chui đèn đi (nó có 3 dây dẫn ra cấp điện cho đèn sáng)
bác cũng lưu ý mua bóng đèn của chính hãng,hoac của Thái chuyen dùng cho Dream, khi lắp bóng nhớ chú ý lau sạch bóng đèn bằng giẻ khô sạch, tránh để lại vân tay và mồ hôi lên bóng sẽ dễ bị đứt bóng

vài ý kiến xin đừng chém tớ!

Rosicky7

Tài xế O-H
Chào mọi người. Mọi người cho em hỏi cái này. Hien tại con dream mình đèn pha sáng khá yếu. Cứ lên ga là đèn sang mạnh hơn xíu rồi lịm dần. Khi chạy có đôi lúc vụt sáng mạnh rồi tắt hẳn. Xin mọi người chỉ giáo
Có lẽ đèn sử dụng lâu hỏng rồi đấy , nên thay cho roi

hai_lua

Tài xế O-H
bác xử lý bệnh sao rồi?
sao ko thấy phản hồi cho anh em chém tiếp?

TanTao

Tài xế O-H
các cụ thông cảm. lúc này đang thi nên vẫn đi ngày nghỉ đêm thôi. Khi nào thi xong lại chém tiếp.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Hiện tượng đèn sáng lên khi lên ga chứng tỏ bình điện đã bị chai, không còn tác dụng ổn áp nữa. Còn khi lên ga thì đèn sáng lên sau đó lại lịm dần là do tác động tự động điều chỉnh điện áp của cục sạc khi điện áp lên quá cao. Điều này chứng tỏ cục sạc còn tốt. Theo mình bạn nên thay bình điện là giải quyết được bệnh như mô tả.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên