Morning số tự động đời 2008 vào số không đi được

P
Bình luận: 32Lượt xem: 5,920

hungem

Tài xế O-H
- Bạn tháo mạch tổ ong ra vệ sinh sạch sẽ xem sao, kiểm tra van solenoli,kiểm tra cảm biến nhiệt độ dầu xem như thế nào nhé,trước khi hạ hộp số

engineno2

Tài xế O-H
Em đang lam kia Moninh 2008 số tự động. Xe để khoảng một ngày không đi. Nổ máy lên ga bình thường nhưng vào số lùi và số tiến đều không đi được. Ga to lên thi vòng tua máy cũng không lên. Để khoang 1 p tự nhiên giật cục một cái lại chạy bình thường. Em đã thay đâu số Vệ sinh lọc.
Check lỗi chưa cụ ơi? phải hạ số xuống kiểm tra rồi cụ ạ

caonguyentq88

Tài xế O-H
Em đang lam kia Moninh 2008 số tự động. Xe để khoảng một ngày không đi. Nổ máy lên ga bình thường nhưng vào số lùi và số tiến đều không đi được. Ga to lên thi vòng tua máy cũng không lên. Để khoang 1 p tự nhiên giật cục một cái lại chạy bình thường. Em đã thay đâu số Vệ sinh lọc.
cụ vào số ga không lên hay chưa vào số ga không lên e nghĩ cụ lên kiểm tra cái vòng tua trước đã

tuandat1987

Tài xế O-H
Nên kiểm tra loại trừ nhé,ga mà động cơ rồ lên xe ko di chuyển có thể bó phanh hoặc hỏng hộp số,bạn nên kiểm tra phanh trước,nổ máy và để số N đẩy xem xe đi không,ko di chuyển thì do phanh.ko phải thì bạn tháo đo kiểm tra áp dầu, màu dầu hộp số trước sau đó hãy tháo nhé

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Xi cụ
Em đang lam kia Moninh 2008 số tự động. Xe để khoảng một ngày không đi. Nổ máy lên ga bình thường nhưng vào số lùi và số tiến đều không đi được. Ga to lên thi vòng tua máy cũng không lên. Để khoang 1 p tự nhiên giật cục một cái lại chạy bình thường. Em đã thay đâu số Vệ sinh lọc.[/QUOTE
Xin cụ cho nhà cháu biết xe morning mà cụ đang làm để P,N đạp ga có lên ko! Và vào D,R đạp ga có lên không. Cụ phân biệt rõ cho cháu còn hóng với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên