Nghề sửa chữa ô tô trong tương lai?

anhbinhpro
Bình luận: 397Lượt xem: 48,951

quykiemsau1987

Tài xế O-H
mình xin góp tí ý kien ntn
học xong ra trường phải xác định.là làm thợ hay làm thầy.
nghanh oto co nhiu cach de phat trien.
một người thợ ko nhất thiết phải học kai cao sang sửa những dòng xe sang
mỗi một người thợ theo mình nên học chuyên 1 ngành ví dụ điên hoặc máy hoặc gầm
có những bác thợ giỏi ko bao giờ sửa ôtô nhưng người ta sửa củ đề máy phát tuyệt vời và người thợ đó chỉ sửa mỗi củ đề máy phát.và kai nghe nó cũng có duyên với từng người.ko phải ông giới là ông làm thơ được đâu.
phải xây dựng dk quan hệ.xây dựng long tin va 1 chút may man.
tôi có 1 câu nói nhu the này
chủ xe và lái xe ko fải dạng vừa .m làm thợ lam ntn ma móc tiền từ túi tiền của họ lam sao họ phải vui vẻ.và con phải vui vẻ cho m móc lần sau.chuc cac ban thanh cong

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không yêu nghề hoặc nghỉ đến tiền.k lẻ ai củng thế chắc là bác chưa gặp may hoặc mấy cụ trẻ có lý do khác nửa đó bác .nếu biết có cá to thì họ không đánh được kiểu gì họ chả vương vấn.
- Nếu có lý do, hãy nói ra, mình đều là thanh niên thế kỷ 21 rồi
- Bác nói đúng, nếu chắc là cá to thì vấn vương thật. Nhưng con cá mình câu ở dưới nước, sao biết to hay nhỏ cho đến khi nó ở trong giỏ? Vấn đề quan trọng là kỹ năng nhận biết cá, dụ cá cơ. Để thực hiện được kỹ năng này thì phải tin là cá to. Mất lòng tin, luôn nghi ngờ, chắc lép lại không dám thử vì sợ mất mồi thì sẽ chẳng bao giờ có cá, trừ khi gặp vận may là vào mùa mưa rào, cá sẽ tự bơi lên vườn và mắc kẹt. Ta chỉ việc túm thôi

Duytruong455

Tài xế O-H
Theo nhận định của nhiều người ,nghề sửa chữa ôtô là nghề của tương lai,.Vậy mấy bác trong nghề thì thấy sao ?

Theo em nhân định như thế là chuẩn

Duytruong455

Tài xế O-H
=d> Box sôi nổi là rất cool.
Còn theo em thấy thì cái nghề ô tô có rất nhiều mâu thẩn...
1 - anh KTV hoàn thiện xe ( thợ máy, điện, điện lạnh, gầm...) phải đầu tư chất xám, trách nhiệm cao phải luôn học hỏi để theo kịp với công nghệ... nhưng lương thì ba cọc ba đồng... có khi phải đầu tư thiết bị cả trăm triệu đồng nhưng khi nhận được thì vài ba đồng...( đôi khi một ka pan khó phải làm đến vài ngày mà chưa xong ).
2 - anh KTV làm đẹp xe ( thợ sơn ) không cần phải quá thông minh chỉ cần nắm được một vài bí quyết pha màu sơn và bỏ công ra chà chét thì có thể bỏ túi tiền triệu như chơi...( nhưng đôi khi bị khách mắng là chuyện bình thường của dân kỹ thuật )
3 - anh KTV gò hàng ( thợ đồng ) anh này khỏi phải nói sướng nhất hiện nay kiếm tiền nhanh nhất mà lại ích bị replay...chỉ cần chịu bẩn tí xíu là xong hết.
4- Thợ nệm thì rất ok ( cái nào không đẹp tháo ra làm lại dể hơn may áo...)
5 - Anh này chủ đầu tư tiền nhiều vô đối nhưng không biết làm gì mở Gara thuê thợ về làm có anh ăn nên làm ra có anh ăn không được ngũ không yên vì đi tìm thợ lành nghề.
6 - anh này buôn bán xe ( có khi không cần đến vốn, có miệng lưỡi thì kiếm tiền thảnh thơi ).

- Trong 6 nhân vật trên các bác thích anh nào? và anh nào có nhiều tiền?
- còn về làm giàu ngày nay thì không bàn đến vì nói ra có khi phải ngồi bóc lịch như chơi! kakaka
Nói về nghề oto thì còn nhìu phân khâu lắm .

Ferrari599

Tài xế O-H
- Nếu có lý do, hãy nói ra, mình đều là thanh niên thế kỷ 21 rồi
- Bác nói đúng, nếu chắc là cá to thì vấn vương thật. Nhưng con cá mình câu ở dưới nước, sao biết to hay nhỏ cho đến khi nó ở trong giỏ? Vấn đề quan trọng là kỹ năng nhận biết cá, dụ cá cơ. Để thực hiện được kỹ năng này thì phải tin là cá to. Mất lòng tin, luôn nghi ngờ, chắc lép lại không dám thử vì sợ mất mồi thì sẽ chẳng bao giờ có cá, trừ khi gặp vận may là vào mùa mưa rào, cá sẽ tự bơi lên vườn và mắc kẹt. Ta chỉ việc túm thôi
chuẩn luôn bác ah ,thế kỷ 21 rồi.gặp phải e là e trình bày từ A-Z không câu lệ. thuận thì có duyên không thuận thì chia tay, nhưng chia tay vẩn là bạn( ai lại mất hút). cá to thường hay ở ao sâu bác ạh (nhưng xung quanh cá to có nhiều cá bé) cá bé thì thường ăn ở tầng trên và tầng giửa còn cá to thì chắc chắn ăn ở tầng dưới rồi

SongHong

Tài xế O-H
nghề sửa chữa ô tô tương lai là hay đấy công ty tớ còn đang tuyển bao nhiêu đây này cả lái xe nữa bạn nào quan tâm xem qua chữ ký nhé

nguyenkhanhute

Tài xế O-H
Vấn đề lớn nhất hiện nay với tất cả các bạn yêu nghề mới ra trường là vốn kiến thức thực tế. Rồi sau này muốn theo nghề cũng phải có vốn để làm. Không thì cũng mãi chỉ làm thuê.
Việc trong trường đào tạo không sát với thực tế cũng góp phần làm nhiều bạn chán nản. Khó mà chấp nhận học DH xong ra phụ việc cho mấy ông không học hành gì. May thì gặp được người tốt không thì gặp phải ông nào nóng tính chửi suốt ngày thì ấm ức cho thời gian học lắm.
- Nhưng các bác cũng phải biết rằng cuộc sống là cạnh tranh. Chỉ có những kẻ có sức mạnh có trí thông minh hoặc biết đoàn kết mới tồn tại được. (Cái này em suy ra từ đấu tranh sinh tồn của các loài vật).
em là sinh viên đại học chỉ mong ra trường gặp được xếp tốt dạy bảo là may lắm rồi ạ!

thanhhoai210

Tài xế O-H
Thế thì chắc là lại thất vọng thôi, bác ạ
" nghe có vẻ ác nghiệt " nhưng mà thực tế thì như vậy . gặp được người xếp hiến lành thì xem như quý nhân cho mình còn mình mà gặp người khó chịu ,không muốn truyền nghề , dạy nghề thì xui ( sẽ cảm thấy ấm ức sao lại có người như vậy )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên