Ô tô hay bị rung giật khi bật điều hòa

Ford Service
Bình luận: 61Lượt xem: 27,666

phamchieu334

Tài xế O-H
phamchieu334 có bao giờ mở nắp ca bô ra xem chưa mà cứ phán như đã rồi vậy,đã ko biết còn nói nhãm,két lạnh nó ko nằm trước két nước thì nằm ở đâu nửa,nó mà nằm sau két nước thì mở máy lạnh thành máy sưỡi nhé,đi tìm chiếc xe nào đó xin ngta mở lên cho xem rồi về phán tiếp
Thưa bác ngày nào em cũng mỡ tối thiểu 3 cái capo nhé
Cái giàn đó của hệ thống điều hoà nhưng chẳng ai gọi là giàn lạnh cả gọi nó là giàn ngưng(hỗn hợp ga dầu hoá lỏng) hay gọi là giàn nóng .cài giàn trong xe người ta mới gọi là giàn lạnh nhé Bác

situanhdnb

Tài xế O-H
Theo tôi bạn nên kiểm tra xem lại bugi, lọc gió động cơ, lọc xăng( or lọc nhiên liệu) xem nếu cần thiết thì nên thay thế. Vì nếu bật điều hòa mà máy rung giật chính tỏ máy yếu khi có tải. Nếu không hết bạn kiểm tra kỹ lại tình trạng của động cơ. Chúc bác thành công.

hoanggiaauto

Tài xế O-H
cái giàn nóng sao lại nằm sau két nước vậy thế lấy gì giải nhiệt cho nó mà hệ thống này giống của xe tải hơn xe con ấy sai cái vị trí giàn nóng rồi @@@ sai cả đường ống nữa cho hỏi sơ đồ này của xe nào vậy nhìn khó hiểu quá

MAYLANHDT

Tài xế O-H
Tom lai khong hinh nao chuan ca.bac viet linh tinh thi tu van lm sao duoc.e hoi ty xe bac la xe j?Neu xe bac lanh tot thi tuc la he thong dieu hoa hoat dong binh thuong.luc do hay lien tuong den bù ga.nhung neu xe bac ko lanh thi truong hop do co nhieu nguyen nhan lam.

oto38b

Tài xế O-H
Thưa bác ngày nào em cũng mỡ tối thiểu 3 cái capo nhé
Cái giàn đó của hệ thống điều hoà nhưng chẳng ai gọi là giàn lạnh cả gọi nó là giàn ngưng(hỗn hợp ga dầu hoá lỏng) hay gọi là giàn nóng .cài giàn trong xe người ta mới gọi là giàn lạnh nhé Bác
bác nói chú thích sai thì tôi đồng ý chú bá cứ nói cái hình vẻ sai thì tôi mới nói

Ford Service

Tài xế O-H
Rất xl các cụ nhé, một sự sơ xuất của nhà cháu mà làm các cụ cãi nhau, nhà cháu xin đính chính lại hình ảnh sai nhé, nhờ cụ admin xóa hình giúp nhà cháu nhé. ở phía trước là giàn ngưng tụ (condenser) hay gọi là giàn nóng.

doanhnguyen90

Tài xế O-H
Bài viết cháu đọc cứ thấy nó lủng củng thế nào ấy, nguyên nhân vs cách xử lý chẳng ăn với nhau, ví dụ thì đưa ra một nguyên nhân khác. Cứ nghĩ viết một bài viết chuyên sâu, ai ngờ vừa đọc đã hết, nản.
Bài này tôi cũng thấy lủng củng vô cùng, máy rung giật mà lại do thiếu ga với trùng dây đai, tưởng là kinh nghiệm gì hữu ích lắm, thà cụ không biết vào hỏi mọi người trả lời cho.

ACACAC

Tài xế O-H
phamchieu334 có bao giờ mở nắp ca bô ra xem chưa mà cứ phán như đã rồi vậy,đã ko biết còn nói nhãm,két lạnh nó ko nằm trước két nước thì nằm ở đâu nửa,nó mà nằm sau két nước thì mở máy lạnh thành máy sưỡi nhé,đi tìm chiếc xe nào đó xin ngta mở lên cho xem rồi về phán tiếp
Xin các bác hãy bình tĩnh để nhìn vấn đề một cách thấu đáo hơn và đưa ra bình luận cách nào đó để AE diễn đàn cùng hiểu . Theo nhận định của tôi , bác chủ đã rình chộp tấm hình ở đâu đó sau đó cũng muốn góp phần kiến thức với AE phần hình ảnh và cách bố trí không có gì sai nhưng có một sai sót lớn khiến cho các bác bức xúc là phần ghi chú thì nhầm lẫn giữa các tên gọi của giàn giải nhiệt , hay giàn ngưng tụ ( giàn nóng ) , giàn lạnh ( bay hơi ,bốc hơi ) và giàn sưởi nên dẫn đến sự hiểu lầm thật tai hại . Mong các bác hãy thông cảm cho bác chủ

celica070

Tài xế O-H
các bạn cho tôi hỏi. khi bật máy lạnh lên, cảm biến ga có bù ga không.
tôi bật máy điều hòa mà nó vẫn nổ nhỏ,nên máy run phải không,tôi cầm sợi dây cảm biến ga lạc thì máy có hiện tượng máy nổ lớn gần 1.000 như vậy có ổn không,xe tôi gentra 2008 xs, anh em nào có khinh nghiệm dòng xe này chỉ dùm để khắc phục. cảm ơn anh em nhiều.
Khi bật ĐH thì bù ga sẽ hoạt động,để cho máy đủ vòng tua, nếu bù ga k hoạt động thì vòng tua giảm máy sẽ bị rung giật thôi

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Tất cả những xe em đụng tay làm, thì đều: đường cao áp của block > giàn lóng > phin lọc > van tiết lưu > giàn lạnh về đường thấp áp của block.
Cho em xin hỏi ngu chút xíu. Phin lọc nằm giữa giàn lạnh và đg thấp áp của block như hình có khác với nằm giữa giàn lóng và giàn lạnh như em không ạ??? Vì áp suất ở 2 nơi này là khác nhau hoàn toàn

Thucdung

Tài xế O-H
cho tôi hỏi tôi có chiếc gentra xs 2008 xe ơn cả mấy hôm trước tôi tình cờ cho xe nổ ga xen ti và mở máy điều hòa từ nấc 1 đến nấc 2 thì thấy yêu tôi mở hết công xuất thì nghe máy kêu lách cách tôi hạ lại nấc 1 máy vẫn kêu nhưng vào đập coan thì hết kêu máy điều hòa xe tôi mở tôi nấc 2 lạnh ra rất yếu mong anh em chỉ hộ cách khắc phục cảm ơn nhiều
Của bác có rác trohg quạt gió. Giàn lạnh và lọc gió điều hòa bẩn quá nên có hiện tuọng như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên