Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 89,889

Minhquoc1234567

Tài xế O-H
Mong các bác giúp đỡ .
Xe novo 5 phun xang . Em moi làm Xylanh xong chay được vài ngày . Giờ lửa yếu . Check . Day pin khi lay buri ra lửa mạnh , gắn buri zo lửa lai yeu . Kg vận hành được xe luon . Em thay Ic + mobin sườn vẫn y như cũ mong cac bác giúp em vs !!!!!

lieukhai

Tài xế O-H
Thưa toàn thể anh em đang sửa xe , đang có xe , đã có xe và sẽ có xe :)) kể từ thứ 6 tuần này nhằm ngày 14/5/2010 diễn đàn sẽ bắt đầu mở chuyên mục tư vấn xe máy online . Và ban đầu do lượng tư vấn viên còn ít nên diễn đàn sẽ mở ra vào thứ 6 hàng tuần . thời gian cụ thể từ 19-21h30 .
Chú ý quan trọng!!!
Để mục tư vấn đạt hiệu quả cao đề nghị mọi người ngiêm túc trong cách đặt câu hỏi cũng như trả lời xây dựng . Không spam nhảm nhí trong chuyên mục này . Mọi câu hỏi đặt ra phải viết bằng tiếng việt có dấu . Khi thấy hay nhấn nút thank không cần phải "em cảm ơn" hay là "hay quá" mọi thành viên vi phạm những điều trên sẽ bị xử lý nhẹ thì bị xóa bài + nhắc nhở nặng thì baned
Danh sách tư vấn viên hiện tại :
1 : wanted (admin)
2 : camelR1 (Mod)
3: Phongtran(Mod)
4: Phamhuy(Smod)
5: bugi (thành viên)
6:cau2_bk (mod)

Ngoài danh sách trên các bạn có thể đăng ký vào danh sách tư vấn viên bất cứ lúc nào bằng cách kiên hệ yahoo : Killbmt
LƯU Ý : CHÚNG TÔI KHÔNG TƯ VẤN VỀ ĐỘ XE
bác cho em xin tài liệu hướng dẫn cách tháo dàn áo của xe airblade 2008 ạ

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn cho e hỏi làm sao để căn chỉnh cái nồi xe wave a để chạy ngon, mạnh, êm nữa, e thấy mình ráp nồi ko sai, long đền đúng chỗ nhưng chạy vẫn ko bốc dù đã dán bố cước, căn lại nồi sau...

Minhquoc1234567

Tài xế O-H
Thay
Các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn cho e hỏi làm sao để căn chỉnh cái nồi xe wave a để chạy ngon, mạnh, êm nữa, e thấy mình ráp nồi ko sai, long đền đúng chỗ nhưng chạy vẫn ko bốc dù đã dán bố cước, căn lại nồi sau...
thay lò xo căng chút di bạn . Mua them 1 bo bi nồi lớn thay zo là số nhẹ .

trexanh135

Tài xế O-H
nhiều khi do chuông bị biến chất làm bố ko bám được cứ bị trượt, tiện lại cũng ko ăn thua, bạn thử tôi lại chuông (tôi mềm)

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Hiện e nhận sửa con ab fi đời 2014
Tình trạng: ko có garaty, báo lỗi số 8, mất idling stop, khi đề xe nổ máy rất lớn, e đã kiểm tra dây ga ko bị kẹt, tháo họng ga ra vs sạch se, tháo cảm biến vs bằng rp7, ráp lại và xóa lỗi xong thì thấy garaty nhỏ hơn lúc đầu nhưng vẫn lớn hơn mức bt, idling stop vẫn ko hoạt động, bác nào rành nghiên cứu giúp e với, e cảm ơn nhiều

Minhquoc1234567

Tài xế O-H
Hiện e nhận sửa con ab fi đời 2014
Tình trạng: ko có garaty, báo lỗi số 8, mất idling stop, khi đề xe nổ máy rất lớn, e đã kiểm tra dây ga ko bị kẹt, tháo họng ga ra vs sạch se, tháo cảm biến vs bằng rp7, ráp lại và xóa lỗi xong thì thấy garaty nhỏ hơn lúc đầu nhưng vẫn lớn hơn mức bt, idling stop vẫn ko hoạt động, bác nào rành nghiên cứu giúp e với, e cảm ơn nhiều
Thay bộ ckp khoan 1tr 1ook là ok

trexanh135

Tài xế O-H
lỗi số 8 là lối TP cam biến bướm ga, bạn đã giải quyết xong rồi ah? bạn xem lại những điều kiện cần để chế độ iding stop hoạt động VD: nhiệt độ máy trên 60, công tắc iding stop vị trí on, tù khi bật khoá khởi động có ít nhất một lần vượt ngưỡng 10Km/h cảm biến tốc độ tốt, vòng tua cầm chừng ~ 1700pm........ nếu tất cả tốt bạn chỉnh garanty nhỏ xuống chút nếu đúng garanty đang cao hơn bình thưuờng để ECM nhận diện đúng bản đồ Fi thì iding stop mới hoạt động, lưu ý mỗi lần chỉnh garaty (vít gió phụ) chỉ chỉnh 1/4 vòng đợi 10 giây kiểm tra vòng tua mới chỉnh tiếp, chỉnh xong cài đặt lại cảm biến tay ga và thiết lập lại giá trị ban đầu cho ECM. còn nữa bạn kiểm tra van cầm chừng nhanh xem có vấn đề gì ko?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên