Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

D
Bình luận: 883Lượt xem: 232,741
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phamhuy

Tài xế O-H
cho em hoi neu thu nbhieu nhu vay thi khi thu kin phai thao het ra ah?

không cần tháo hết ra, thông thường chỉ cần tháo 1 số nắp chụp hay mặt nạ là đã làm được. Có 1 số trường hợp như thử xì hết mà không thấy xì, nhưng kim đồng hồ vẫn xuống. Lúc này buộc mình phải phán đoán bộ phận nào có thể xì và tháo bộ phận đó ra ngoài để thử

nam88

Tài xế O-H
Vần đề ở đây là bác đã thay van tiết lưu mới, cái này phải làm nhiều mới có kinh nghiệm, có nghĩa là việc chia lượng gas ở dàn trước và sau không đúng tỷ lệ, dẩn đến 1 trong 2 dàn lạnh tốt, còn dàn kia không lạnh. bác phải chỉnh lại van tiết lưu mới cho phù hợp với van tiết lưu dàn sau (cái van không thay mới).
Ngoài ra có 1 số trường hợp bị van điện.

e là người mới vào nghề nên chưa có nhiều kinh nghiệm
bác chỉ cho e biết thêm về vấn đề của e hỏi hôm trước
bác bảo là chỉnh lại van tiết lưu
chỉnh lại thì chỉnh ntn vậy
trường hợp bị van điện là ntn nào vậy
bác chỉ rõ cho e dc ko

nam88

Tài xế O-H
Vần đề ở đây là bác đã thay van tiết lưu mới, cái này phải làm nhiều mới có kinh nghiệm, có nghĩa là việc chia lượng gas ở dàn trước và sau không đúng tỷ lệ, dẩn đến 1 trong 2 dàn lạnh tốt, còn dàn kia không lạnh. bác phải chỉnh lại van tiết lưu mới cho phù hợp với van tiết lưu dàn sau (cái van không thay mới).
Ngoài ra có 1 số trường hợp bị van điện.

trường hợp này bác da nghĩ ra cách khắc phục chưa vậy
như bác huy nói đấy thì vẫn chưa rõ dc
bác chỉ e với nhé

nam88

Tài xế O-H
ở đây sẽ có 2 trường hợp:
Nếu là thợ làm tay ngang, thì họ nạp gas dựa vào áp suất đồng hồ, áp thấp khoảng 25 đến 30 (psi), áp cao khoảng 150-200 psi
Nếu bác có máy nạp gas tự động thì sẽ dựa vào thông số của từng đời xe và loại xe, nạp gas theo trọng lượng gas do nhà sản xuất đã tính toán sẵng, nếu bác muốn biết đời xe nào tui sẽ cung cấp cho bác
còn về vấn đề chuẩn đoán bệnh của xe thì mình sẽ có 1 bài post luôn, bác đón xem nha

bác nợ e bài chuẩn đoán bệnh đấy
mong bác chỉ cho e sớm

hieudienlanh

Tài xế O-H
Mày thử xì là 1 máy cầm tay, có 1 đầu dò, biện pháp thử xì này phải có gas trong hệ thống, loại máy thử gas 134 thì chỉ thử được gas 134. Gồm 1 đầu dò được kết nối với thiết bị cầm tay, thiết bị cầm tay phát ra tiếng bíp, khi nào tiếng bíp nhanh dần thì nới đó có rò rỉ gas

Tưởng cái nào chứ cái này chán lăm.Ga sặc vào mũi nó mới kêu.Mình cho đi 3 cái rồi

hieudienlanh

Tài xế O-H
ở đây sẽ có 2 trường hợp:
Nếu là thợ làm tay ngang, thì họ nạp gas dựa vào áp suất đồng hồ, áp thấp khoảng 25 đến 30 (psi), áp cao khoảng 150-200 psi
Nếu bác có máy nạp gas tự động thì sẽ dựa vào thông số của từng đời xe và loại xe, nạp gas theo trọng lượng gas do nhà sản xuất đã tính toán sẵng, nếu bác muốn biết đời xe nào tui sẽ cung cấp cho bác
còn về vấn đề chuẩn đoán bệnh của xe thì mình sẽ có 1 bài post luôn, bác đón xem nha

Cho nhau xin thông số trọng lượng ga của các đời xe đi

tuanhiep

Tài xế O-H
Các bác cho minh hỏi,lượng dầu lạnh bao nhieu la đủ cho xe 4c-7c-12c,lam the nao de biet đc lượng dầu trong hệ thống lạnh là đủ và cach chỉnh van tiet lưu thế nào là hợp lý và chuẩn nhất .Xin cảm ơn ae giúp đỡ

tuanhiep

Tài xế O-H
Mình làm Lạnh đc 1 năm rồi,chua làm thợ đã muốn làm thầy nên chỉ học lỏm thôi,cac bạn giúp mình nhẹ .Bạn Phạm Huy cho mình hỏi chỉnh cái vantiết lưu bằng cách thổi bằng mồm thế nào là chuẩn và xe tải đông lạnh thì dùng ga nao.Có AE nào ngoài Bắc biết chỗ nào chuyên phân phối đồ lạnh chất lượng mà giá hợp lý chỉ giúp mình với

hieudienlanh

Tài xế O-H
Mình làm Lạnh đc 1 năm rồi,chua làm thợ đã muốn làm thầy nên chỉ học lỏm thôi,cac bạn giúp mình nhẹ .Bạn Phạm Huy cho mình hỏi chỉnh cái vantiết lưu bằng cách thổi bằng mồm thế nào là chuẩn và xe tải đông lạnh thì dùng ga nao.Có AE nào ngoài Bắc biết chỗ nào chuyên phân phối đồ lạnh chất lượng mà giá hợp lý chỉ giúp mình với

Tại Hà Nội :Trần Quang - 540 đường láng + 31 đỗ ngọc du.Minh - 59 đồng nhân.Kim liên - 15b3 đào duy anh.Hải + Chiến +nguyên - Trần khát chân.Đây là những chỗ cung cấp vật tư chuyên cho điều hòa oto chất lượng , giá cả chấp nhận đươc.Bạn ở tỉnh nào đấy

nam88

Tài xế O-H
cảm ơn nhé
cái e cần là sơ đồ mạch điện của xe cơ
bởi vì e đang làm xe này mà
nó đang bị mất điện toàn xe
nó bị cháy mà
ai có giúp e với nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên