Vệ sinh bướm ga captiva

nguyentrongdai
Bình luận: 22Lượt xem: 8,164

nguyentrongdai

Tài xế O-H
Nhờ các cụ tư vẫn giúp em,em học nghề máy được 2 tháng,mấy hôm trước có vệ sinh bướm ga con captiva,,em có dùng xịt chế để vệ sinh,do chưa hiểu biết nhiều em có ấn cả vào trong để vệ sinh cho sạch,thì thầy em có bảo làm thế nhiều xe dễ bị rồ ga,do thay đổi độ mở bướm ga,các cụ tư vấn và giải thích giúp em với,các dòng xe nào dễ bị hiện tượng như vậy nhất ạ,em còn non còn dại,mong các cụ chỉ bảo nhiệt tình ạ

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Em chỉ gặp những xe nào dùng ga điện thì mới bị rồ. còn ga cơ thì chưa gặp bao giờ.
nhưng khi bị rồ ga đều có cách khác phục hết bác ạ. bác không phải sợ. cứ chịu khó yêu nghề là biết hết mà.

lequoclong

Tài xế O-H
Việc cái gì nếu bác muốn vệ sinh như vậy thì phải đập ga ở chế độ ON đạp ga từ từ rồi vệ sinh/ còn nếu đã k may bị thì dễ thôi dùng máy test xoá lỗi or tháo cọc âm accu ra. cố lên bạn nhé.

oto16ahn

Tài xế O-H
Dòng honda là cụ dính . Con captiva máy xăng đoi 2008 em tháo 1 lần k thấy hiện tượng.tất nhiên phải dút chìa khoá và tháo cọc acqui cụ ạ

lynhan

Tài xế O-H
Còn cả nissan nữa Teana nhé, e dính rồi
an toàn nhất khi vệ sinh bướm ga điện thì để nguyên trên xe, bật khóa và đạp ga mà làm

Cụ ơi nói đến nissan thì phải kể cả con bluebird nữa nhoé con này mag động vào là dính đòn ngay dòng daewoo thì cụ chánh con lacety ra động phải nó thì cũng dắc dối đấy

dungtt

Tài xế O-H
Các cụ ơi,sáng em tháo con Lacetti SE đời 2010 ,em vệ sinh bướm ga chả sao các cụ ạ .thế là thế nào ?

mỗi người có 1 cách khác nhau để vệ sinh cụ nhất ạ. ví dụ như chỉ với 1 con xe mà 2 người vệ sinh mỗi người vệ sinh 1 lần, khi mà chưa hiểu kỹ về thao tác bảo dưỡng nó thì chuyện òa ga là bình thường mà cụ

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em thì kinh nghiệm chưa có nhiều nhưng em cũng ệ sinh khá nhiều ổ ga điện rồi nhưng chưa em nào bị òa ga ạ,ổ ga thường thì các cụ vặn bướm ga lên mà xịt vô tư,nhưng ổ ga điện các cụ cứ rút chìa khóa,cọc bình rồi tháo ổ ga,khi vệ sinh thì đừng có lấy tay hay để cái gì ấn vào bướm ga ạ,chúc các cụ không bị em nào nó củ hành ạ

laogiand

Tài xế O-H
Có 1 số dòng xe đạp ga bướm ga nó không mở đâu các cụ '' KIA Sportage '' Nói chung là các cụ cứ tháo hẳn ra. Tốt nhất là không nên xoay góc mở bướm ga. Còn nếu xoay thì cũng thật nhẹ nhàng. Và cố định 1 góc mở bướm ga để vệ sinh thì cũng không sao. Và dòng bướm ga điện này thì nên vệ sinh sạch nếu không lắp vào lại báo đèn check lại hết hơi. '' Em dính 1 lân '' :))

scotovanphuongm

Tài xế O-H
Khi họng hút bị bẩn thì hộp sẽ điều khiển bướm ga mở thêm 1 góc nữa để nạp đủ nhiên liệu cho động cơ.
vậy nếu cụ vệ sinh thì họng hút đó sẽ trở về mức ban đầu,mà bướm ga thì vẫn mở ở góc đó nên bị rồ ga là phải
cụ fải cài đặt lại vị trí ban đầu của bướm ga bằng máy tes hoặc la phải tháo cực âm ắc quy ra rồi lắp lại để reset lại máy trở về mức cài đặt ban đầu.nv sẽ không bị rồ ga nữa
chúc cụ thành công.=d>

chairman88

Tài xế O-H
Nếu mà bị dính trường hợp đó bác không phả lo lắng chỉ cần làm theo thao tác sau nhá:
1: tháo tu bô ra nhá
2: lắp ắc quy và giắc cắm tubo( bướm ga) lại và ác quy, sau đó bật chìa khóa sang chế độ ON nhá
3: đạp ga hết cỡ, đồng thời xịt chế vệ sinh sau đó tháo ra
4: lắp lại toàn bộ
thế là xe lại hoạt đông bình thường như cũ, chúc bác thành công

P/s: dòng laceti đời 2008 hay prado hoặc atis bị thế lắm. chỉ cần tháo ắc quy là bị rùi. còn toyota còn bị mất nâng kính tự động nữa cơ. kể cả là tháo ắc quy và rút chìa khóa nữa
:103:

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Kô biết ford escap có bị như zãy kô ta, đã ai thử chưa:7:

Mình ít kinh nghiệm về vệ sinh bướm ga .Cũng khồng hiểu tại sao mình tháo rất nhiều về dòng GM - to - hd - NS Tháo vô tư thoải mãi vệ sinh các kiểu lắp lại mà chẳng thấy bao giờ bị òa ga .Đến bây giờ thấy ae oh nói mình thấy hoang mang quá , chắc lần sau tháo phải tìm hiểu kỹ trước khi vệ sinh .bướm ga điện tử .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên