Vợ Innova Cần Guốc Mới

ngochai365
Bình luận: 60Lượt xem: 6,069

thientama

Tài xế O-H
Em có em Innova đời 2010, tình hình là thay lốp cách đây 3 năm rưỡi chạy được tầm 40k km rồi có vẻ đã đến ngày cần thay. Mong các bác tư vấn nên thay vỏ nào kinh tế nhất (nghĩa là vừa túi tiền, xài ok) vì em cũng biết tiền nào của đó. Miễn sao bám đường tốt vì thời tiết nay mưa bão quá đi không khéo dễ đo ván lắm. Nếu thay thì chỗ nào uy tín bảo đảm nhé, em ở HCM gần trung tâm chút để tiện đi lại.
Bác chạy được khoảng 50k thì thay, không là nguy hiểm lắm, với lại dạo này thời tiết nắng nóng công cái đường xấu thì lốp mau hư lắm, các bác phải kiếm tra kĩ lưỡng

quanmacta

Tài xế O-H
bộ lốp rất quan trọng bởi đây chính là nơi tiếp xúc với mặt đường và chịu tải trọng của xe, các bác nên chú trọng quan tâm em ấy nhiều vào để an toàn cho chính mình đấy

nguyetnhanhi

Tài xế O-H
Mình đi xe crv mà thời đầu mua gắn lốp bên goodyear đi được 2năm, thấy cũng chưa có mòn lắm, vẫn thường xuyên đi bảo trì xe, mà bên thợ bảo chưa cần.Hãng cũng bảo hành lên đến 5 nămm mà còn hỗ trợ thêm cứu hộ khi hư xe nên cũng thoải mái lái

longchanthien

Tài xế O-H
Vụ lốp thì không đùa được đâu, vì đi xe đường dài nổ lốp hay mòn quá là dễ bị tai nạn, các bác nên hết sức cẩn thận kiểm tra đàng hoàng.

GichYen

Tài xế O-H
Dạo này đi xe có hiện tượng rung giật, các cụ ở đây có gặp hiện tượng đó bao giờ chưa, chia sẽ cho em tí kinh nghiệm ạ
Mấy cái rung giật kiểu này dễ hư mòn lốp lắm, chưa kẻ còn tốn xăng và dễ gây tai nạn khi lái. Các cụ ghé qua mấy chỗ chăm bảo trì lốp như goodyear autocare xem sao

hoathach

Tài xế O-H
Mấy cụ đi con xe bạc tỷ mà sao hạn chế bảo trì xe thế, như em tháng đi 1,2 lần cho nó chắc, Chứ không là nguy hiểm lắm

Kinno55

Tài xế O-H
Em có em Innova đời 2010, tình hình là thay lốp cách đây 3 năm rưỡi chạy được tầm 40k km rồi có vẻ đã đến ngày cần thay. Mong các bác tư vấn nên thay vỏ nào kinh tế nhất (nghĩa là vừa túi tiền, xài ok) vì em cũng biết tiền nào của đó. Miễn sao bám đường tốt vì thời tiết nay mưa bão quá đi không khéo dễ đo ván lắm. Nếu thay thì chỗ nào uy tín bảo đảm nhé, em ở HCM gần trung tâm chút để tiện đi lại.
Xe bị rung lắc có thể do hệ thống bánh lốp chưa được cân bàng sẽ khiến các bác khi lái rất khó điều khiển, cái này xe cụ nào bị thì nên cân chỉnh ngay và luôn nhé

Gy_Tam

Tài xế O-H
Em mới đi xe được 3tháng, chưa thấy hiện tượng này, chắc là do xe được đi bảo trì ổn định, nên không thấy, Do từ hồi mua gắn lốp assutrance tripple max, nên goodyear nó bao luôn khoản bảo trì. tiện phết

Yeuanhwr

Tài xế O-H
Muốn lốp có tuổi thọ cao thì phải tránh ổ gà ổ voi, đường xấu, hay tệ nhất là chạy nhanh và thắng gấp vừa nguy hiểm ảnh hưởng thắng, rồi lại hư luôn cả lốp.

sabaco

Tài xế O-H
mấy vụ thắng gấp này là nguy hiểm lắm, nên tránh các bác ạ. Tốc độ vừa phải là an toàn cho mọi người

nguyetnhanhi

Tài xế O-H
mà lốp thay thì cứ thay thôi, chứ chi phải lo lắng, au cũng an toàn cho bác lái thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên