xe nouvo lx mắc bệnh nặng

daimeoto
Bình luận: 28Lượt xem: 2,803

NhatHung

Tài xế O-H
các cụ ơi e đo mà rò dòng thì ổn định ạ. mỗi cái e vẫn thắc mắc là tại sao khi em lên ga lớn nó lại hạ xuống 9v ạ
Cụ kiểm tra lại giắc con nạp nhé, cần thiết thì mổ bó dây ra kiểm tra xem chập chạm ở đâu? nếu cụ đóng sạc YA chuẩn, đường dây ok thì cụ thử đổi chân giắc dây vàng sang dây trắng, nhiều khi thợ trươc nó làm sai nhé, cần thiết thì thay thử con nạp khác đề phòng nạp mới bị lỗi.

daimeoto

Tài xế O-H
vậy sạc ổn định là để grnanty là 12v lên ga lớn là 13,5v . khi ga lớn không hạ V xuống đúng không các bác
[MERGETIME="1436165631"][/MERGETIME]
Cụ kiểm tra lại giắc con nạp nhé, cần thiết thì mổ bó dây ra kiểm tra xem chập chạm ở đâu? nếu cụ đóng sạc YA chuẩn, đường dây ok thì cụ thử đổi chân giắc dây vàng sang dây trắng, nhiều khi thợ trươc nó làm sai nhé, cần thiết thì thay thử con nạp khác đề phòng nạp mới bị lỗi.
thankd bác

duonganh11101

Tài xế O-H
Bác nên mua cái đồng hồ đo điện tử đi bác đo mới chuẩn được.Giá nó tầm 1 triệu.đo sạc thj bác chọn cáj bình tốt lắp vào xe đo vôn luôn hai cực của acquy.Vớj novo khj ga to phải được tầm 13.5v.muốn chắc nửa thì bác đo luôn cả A nữa.đồng hồ kim mà bác muốn đo tín hiệu cảm biến ckp thj chỉ có chụj.khi đề tín hiệu ckp chưa đến 1v mà

luongthethinh

Tài xế O-H
cụ ktra lại dây đỏ ở đồng hồ nhé, e cũng đang chạy nouvo lx và ko phải dân thợ sửa, nhưng có tìm hiểu thì nouvo trc e bị chập công tắc đèn phanh sau, làm 1 tháng hao bình, còn giờ lại bị và e đang cắt dây đỏ ở đồng hồ, nối qua dây nâu sau ổ khóa, chi tiết cụ đọc toppic của e có mấy cụ chia sẻ
http://www.oto-hui.com/threads/xin-giup-nouvo-lx-135-hay-bi-het-dien.55931/#post-202829
[MERGETIME="1436538998"][/MERGETIME]
http://www.oto-hui.com/threads/nouvo-lx-135-cu-3-ngay-la-thay-binh.41555/page-2
bên này cũng có chút tranh luận về vấn đề này, cũng có nhắc khéo vụ côngtơ mét, cụ cứ làm thử đi, e cũng mới làm, đang chờ xem tháng nữa có bị bệnh phát lại nữa ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên