Thay IC cho xe piaggio Zip

phamnam89
Bình luận: 21Lượt xem: 11,441

datbikerhy

Tài xế O-H
Ðề: Thay IC cho xe piaggio Zip

Chế được..cụ thay bất khì lại IC dùng điện bình vào..đấu đúng dây..thế là nổ rồi..còn khóa từ thì ko còn tác dụng nữa..vào topic bên piaggio cũng có mà.

phamnam89

Tài xế O-H

Kái này không có từ cụ ơj.E cũng đấu thử IC 4 chân,IC Atila,wave s110 mà không được cụ ah.

phamnam89

Tài xế O-H

Không có điện lun cụ ợ.chán thật.đang đắp 1đống đấy.cụ có cách đấu nào không giúp e với

phamnam89

Tài xế O-H

Cụ có sơ đồ đi dây hay mầu dây chân IC SU ko cho em xin với ah.em cũng định đấu IC SU VIVA mà khônh nhớ mầu dây lắm.

phongtran2008

Tài xế O-H

IC Su Viva có 2 loại: 1 jack 6 chân sài chung với Sport và 2 jack 6 chân. Hiện nay dể mua nhất là loại 2 jack 6 chân. bạn làm theo sơ đồ này nhé:

Có 1 chân ko có hướng dẫn thì ko dùng.

phamnam89

Tài xế O-H

Dạ vâng.em bận quá mãi giờ mới trả lời các bác được.e đấu được rồi.như sơ đồ của bác phong trần thì em bỏ chân không tinh va chân số 2 đi.e đấu 4 dây và vẫn giữ IC zip vì xinhan ở IC.xe chạy có 1vấn đề nhỏ là thi thoảng thả ga chết máy.

datbikerhy

Tài xế O-H

Dạ vâng.em bận quá mãi giờ mới trả lời các bác được.e đấu được rồi.như sơ đồ của bác phong trần thì em bỏ chân không tinh va chân số 2 đi.e đấu 4 dây và vẫn giữ IC zip vì xinhan ở IC.xe chạy có 1vấn đề nhỏ là thi thoảng thả ga chết máy.
chỉnh lại ralanty cho phù hợp với con ic thì sẽ không chết máy nữa..hoặc kiếm cái vô lăng su viva đo độ dài và vị trí của cái mấu sắt..sau đó..cắt hoặc đắp thêm cái mấu sắt của vô lăng trên xe sao cho giống với cái vô lăng su viva là ổn.lúc trước cụ bảo đấu ko có điện thì phải kiểm tra lại dương ắc quy vào ic, mass,dây kích (hình như piaggo có kiểu đấu kích như honda 1 dây vào ic 1 dây nối mass),dây boobin..và xem lại cái boobin..cần thiết thì thay cả bobin đi..vì có thể xe zip đó đánh lửa theo kiểu TCI nên thông số điện trở của bobin sẽ khác dẫn đến ko có điện..

phamnam89

Tài xế O-H

Ngon rồi bác ah.e mài đỡ vấu từ vô lăng và tăng garangti.còn kích xe này có 1dây lên IC thôi,mass máy lun

phoangktkt

Tài xế O-H
Chào các cụ.tình hình là hôm nay có khác mang 1con xe Zip của piaggio tới sửa.em kiểm tra thì xe bị chết IC mà thay IC đúng thì đắt quá.em mún chế IC khác vào để hạ giá thành cho khách tí.bác nào biết chế IC gì thì được chỉ giúp em với ah.
Bạn cho mình hỏi IC xe Zip nằm ở vị trí nào vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên