Thùng dầu thủy lực sùi bọt như nước rửa bát

V
Bình luận: 42Lượt xem: 10,160

vanthang.91

Tài xế O-H
em đã nghe qua vài con máy về tình trạng dầu thủy lực sùi bọt phì cả ra ngoài ! các cụ thư xem nó bị làm sao ah ! em thấy họ nói là máy đang làm bị bục tuy ô mang đi ép xong về là thế ? thay dầu mới vẫn vậy ? có con khác thì tự dưng là bi như vậy ???????? ko hiểu tại sao ?

echnhua

Tài xế O-H
cụ chủ thớt kiểm tra lai thùng giầu em nó có bị thông không .khi em nó uống giầu em nó có nuất không khí không.hiện tương sâm thực đó .

HTRICO

Tài xế O-H
Đúng là khó hiểu mà . Cụ giải thích giùm : thông thùng dầu? Dầu không được lưu thông về thùng? Dầu nặng hơn khí, khí nằm trên, ống hút sát đáy thùng nuốt khí thế nào?

CHUNG HUU

Tài xế O-H
em đã nghe qua vài con máy về tình trạng dầu thủy lực sùi bọt phì cả ra ngoài ! các cụ thư xem nó bị làm sao ah ! em thấy họ nói là máy đang làm bị bục tuy ô mang đi ép xong về là thế ? thay dầu mới vẫn vậy ? có con khác thì tự dưng là bi như vậy ???????? ko hiểu tại sao ?

Chào các bác trên diễn đàn ,theo. em hiện tượng này là bị tắc lọc thông hơi thùng dầu thủy lực ,cụ thử kiểm tra lại lọc xem sao

Buonoi10

Tài xế O-H
Cụ thử xem nó có lọc đường hút không hoặc có thể ống hút, phớt cổ bơm bị kém nên dẫn đến lọt khí vào đường hút

echnhua

Tài xế O-H
Đúng là khó hiểu mà . Cụ giải thích giùm : thông thùng dầu? Dầu không được lưu thông về thùng? Dầu nặng hơn khí, khí nằm trên, ống hút sát đáy thùng nuốt khí thế nào?
cai này các cụ thinh ý một tí là nghĩ ngay ra à .bi lọt qua cổ hút vào bơm đó cổ hút cao su đó nha..cu thu xem máy DOOSAN đấy thùng giầu nó kín vậy à. tui gặp mấy lần rùi

CaChuoi

Tài xế O-H
Hiện tượng máy của cụ bị xâm thực rồi: Nguyên nhân xâm thực của cụ có 2 nguyên nhân sau:1- : đường hút hở ( cái này rất khó tìm nhà cháu bị 1 vố tìm cả tuần mới phát hiện đc, nhiều khi nó không chẩy dầu đâu nhừng vẫn bị hút lẫn khí vào, cụ cố gắng siết chặt lại các đai xiết)
2-: Lưu lượng cấp cho bơm không đủ: cụ xem lại đường ống cổ hút có bị thay thế so với ngày trước không

vanthang.91

Tài xế O-H
máy đang lam bt các cụ ạ ! bị bục một em tuy ô chủ máy đem thay cái khác về là bị luôn ! thế mới lạ chứ ! các cụ còn cao kiến j nữa không ạ

HTRICO

Tài xế O-H
Hiện tượng máy của cụ bị xâm thực rồi: Nguyên nhân xâm thực của cụ có 2 nguyên nhân sau:1- : đường hút hở ( cái này rất khó tìm nhà cháu bị 1 vố tìm cả tuần mới phát hiện đc, nhiều khi nó không chẩy dầu đâu nhừng vẫn bị hút lẫn khí vào, cụ cố gắng siết chặt lại các đai xiết)
2-: Lưu lượng cấp cho bơm không đủ: cụ xem lại đường ống cổ hút có bị thay thế so với ngày trước không
Đúng thế cụ cachuoi như cụ nói lượng dầu vào bơm không đủ, hoặc do dầu trong thùng khi bơm làm viêc thấp hơn cổ hút, Khi đó lượng khí vào theo.

Nhưng mà chủ thớt nói thay dầu rồi có nghĩa dầu đủ, mà bị sau khi bục tyo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên