Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 90,004

spectre

Tài xế O-H
Các bác ơi làm ơn cho em hỏi :( em có em cub 50 - 4 số , em đã làm lại hơi và côn, nhưng giờ đi số 1 số 2 thì nó rất hay bị gằn máy và đi lâu có hiện tượng bị ỳ ( nếu em đi số 1 tăng ga nó gằn máy và ko tăng tốc đc hơn nữa(chưa đến tốc độ max của số 1) - nhưng hơi về ga thì xe lại đi nhanh hơn ... theo ông chú em thì bảo là do chế, nhưng em chỉnh mãi mà ko đc ... ai giúp em với.Thanks

phamnam89

Tài xế O-H
Các bác ơi làm ơn cho em hỏi :( em có em cub 50 - 4 số , em đã làm lại hơi và côn, nhưng giờ đi số 1 số 2 thì nó rất hay bị gằn máy và đi lâu có hiện tượng bị ỳ ( nếu em đi số 1 tăng ga nó gằn máy và ko tăng tốc đc hơn nữa(chưa đến tốc độ max của số 1) - nhưng hơi về ga thì xe lại đi nhanh hơn ... theo ông chú em thì bảo là do chế, nhưng em chỉnh mãi mà ko đc ... ai giúp em với.Thanks
làm côn,hơi đã đảm bảo lắp ráp chuẩn chưa bác và bác làm lâu chưa thì bị hiện tượng đó hay vừa làm xong thì bị

spectre

Tài xế O-H
em làm xong thì đi nó chưa bốc ngay đc ( vì em làm xi-lanh chặt) và khoảng 1 tuần sau thì bị, liệu có phải là do tụt hơi ko bạn . thanks

spectre

Tài xế O-H
xi lanh em đóng nòng về code 0 bác ạ, lúc đi số 1-2 thì xe rất ỳ ( đôi khi máy nó gằn rất to nhưng ko đi ) nhưng khi có tốc độ thì số 3-4 ngon.

phuquy123

Tài xế O-H
bác kt xăng lửa lại chưa? rút đầu cắm bugi ra rút chụp ra chỉ để sợi dây cao áp gần đầu bugi thử xem có lửa k, nếu có bác vặn bugi ra cắm vào chụp bugi thử xem bugi còn xài dc k, vặn vít xả xăng xem xăng có chảy xuống k, bác cứ nói cho em biết càng chi tiết càng tốt
CỤ KIỂM TRA; XĂNG ĐIÊN SỨC NÉN TỐT LÀ OK. COI CHỪNG SẶC XĂNG NHA CỤ

nguyenvotoan91

Tài xế O-H
cho e hoi ti. e dang chay kon wave tàu 110 dao nay bong dung đề máy khó nổ, với lại có tiếng kêu ở đề nữa...e dự là bị sên đề và ganti thấp, ganti thì em chỉnh rồi kòn đề thì cứ kêu hoài...mấy bác tư vấn em với :D

phamnam89

Tài xế O-H
cho e hoi ti. e dang chay kon wave tàu 110 dao nay bong dung đề máy khó nổ, với lại có tiếng kêu ở đề nữa...e dự là bị sên đề và ganti thấp, ganti thì em chỉnh rồi kòn đề thì cứ kêu hoài...mấy bác tư vấn em với :D
Cái đó của bác chắc mòn roto,loétt bạc hết than jì đó rồi.tháo củ đề ra kiểm tra đi bác.

Klinky

Tài xế O-H
Có bác nào ở HN xem dùm e cái xe với a
Xe e SHVN 2010 150cc
Dạo gần đây có hiện tượng xe đang đi, giảm ga nghe có tiếng bịch bịch/lụp bụp ở pô xe
Nữa là tiếng máy có vẻ hơi rè rè
Mọi ng nói bthg cơ mà e vẫn cứ lăn tăn, trc đây đâu có bị sao đâu
Đèn Fi vẫn check ok nhé, bật khoá điện và tắt sau 3s

Về vđ bảo dưỡng, e khá chăm xe, vệ sinh, thay dầu,...định k
Xe bữa trc bị oà ga. Nhưng vệ sinh bộ chế Fi + kim phun thì giờ hết r
Xăng xe thì e nó cũng ổn, đi phố 3.2-3.3l/100km. Ra đg trường, cỡ 2.8l/100km

quangtpbg

Tài xế O-H
nói thì nói vậy thôi . chứ điều kiện đường xá của nước mình thì rất là bụi , đi mà không súc lọc gió thì nghẹt làm sao . nhưng cũng tùy loại mà có cách vệ sinh riêng .nếu là lọc gió khô thì lấy ra xịt hơi cho sạch rồi gắn vào. nếu là lọc gió ướt thì rửa bằng xăng chạy xe sau đó thổi hơi cho sạch rồi lấy nhớt sạch pha với dầu DO thành dạng dung dịch loãng rồi cho thấm vào lọc gió và gắn vào . nhớ đừng thấm nhiều quá nếu không chạy không được . hoặc có thể thay lọc gió khác .
Dầu DO là dầu gì thế bác

yamalub

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi e muốn thay cuộn điện 6 múi cho đèn nó sáng hơn thì có phải thay cả vô lăng từ không ạ thay vào xe dream ạ

vthangnd

Tài xế O-H
Thế đèn của bác bây giờ đang tối ah? Đèn tối cũng có nhiều nguyên nhân: Bóng đèn, chóa đèn, cuộn điện, vô lăng. Không nhất thiết là phải thay cả cuộn lẫn vô lăng đâu. Nếu cuộn mà kém thì chỉ cần thay cuộn thôi!

yamalub

Tài xế O-H
Thế đèn của bác bây giờ đang tối ah? Đèn tối cũng có nhiều nguyên nhân: Bóng đèn, chóa đèn, cuộn điện, vô lăng. Không nhất thiết là phải thay cả cuộn lẫn vô lăng đâu. Nếu cuộn mà kém thì chỉ cần thay cuộn thôi!
ý của em hỏi là xe của em đang đi điện 2 cuộn bây giờ em muốn thay loại 6 cuộn vào thì có phải thay luôn vô lăng không, vì em sợ vô lăng của loại 2 cuộn không chạy cho 6 cuộn được

BinhTran

Tài xế O-H
Các bác cho hỏi có chỗ nào đào tạo sửa chữa xe ga không ạ? Ở Hà Nội càng tốt ạ.
[MERGETIME="1401363056"][/MERGETIME]
ý của em hỏi là xe của em đang đi điện 2 cuộn bây giờ em muốn thay loại 6 cuộn vào thì có phải thay luôn vô lăng không, vì em sợ vô lăng của loại 2 cuộn không chạy cho 6 cuộn được

Hình như là phait thay vô lăng bác ạ

konglongnhong

Tài xế O-H
Thân chào, mình muốn hỏi ở SG có tiệm sửa xe nào uy tín sửa Yamaha Sirius hay ko? Mình ko muốn đem vào hãng mà muốn 1 tiệm mình có thể mượn đồ nghề tự làm. Khi pó tay thì yêu cầu thợ làm + thêm phí.

nguyenbaohoa

Tài xế O-H
chắt chắn là phải thay rồi cụ ạ,nếu ko thay thì điện phát ra ko đủ để sạc đèn đêm mờ,có thể ko nổ máy đó bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên