Các nguyên nhân mòn lốp nhanh

luc_daklak
Bình luận: 51Lượt xem: 6,567

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ý em là thế này: Lốp mòn nguyên nhân là do ma sát với mặt đường! Ngày nay trên xe đều có các góc đặt bánh xe như góc camber, kingpin, caster, độ chụm mục đích chỉ là cải thiện độ mòn của lốp, còn việc lốp làm việc dĩ nhiên phải mòn, xe chạy nhiều, tải lớn thậm chí quá tải nhiều, phanh nhiều -------> mòn là cái điều đương nhiên bác ak @@
Theo tôi thấy, xe ngày xưa cũng có những góc này, không cứ riêng xe ngày nay đâu

vietduy234

Tài xế O-H

vietduy234

Tài xế O-H
Cụ nói thế kg đung. nhưg e kg co ngu ý ntn .qua tjme các pak sập gầm. Leo vja nhjeu thj độ camber va caster saj .luc đó sẽ ăn mòn lốp nhah va vẹt the bjo paj là do con ng chứ pác.nc kg do nhjều ng nhân đề dc .
Cụ viết đúng chính tả kẻo admin xóa bài cụ đó. Tóm lại lốp mòn theo kiểu vệt đều gai lốp vẩn chưa có nguyên nhân rỗ ràng. Các cụ chém tiếp đi ạ.

Giangexciter

Tài xế O-H
Lốp của bác nó bị mòn đều tất cả các bánh thì do chất lượng của lốp xe vào ma sát vs mặt đường nhé còn nếu do độ chụm của bạnh xe hoặc các bi moay ơ mà rơ thì nó ăn sẽ lệch nhé ví dụ như ăn má trong hoặc má ngoài thôi chứ ko thể mòn đều đk

Bao0792

Tài xế O-H
Chào các bác O-H,
Em thấy tình hình hiện nay cả xe tải và xe du lịch bị mòn lốp rất nhanh, cho dù các anh tài xế chăm chút kỹ lưỡng xế của mình nhưng vẫn than vãn lốp xe bị mòn nhanh.
em xin ý kiến các bác chỉ cho em các nguyên nhân mòn lốp nhanh và cách hạn chế mòn lốp cho con xế ộp của mình.:)
hạn chế chạy là ít mòn cụ nhé. Hoặc không chạy là không mòn luôn. Mình xin cam đoan

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Chào các bác O-H,
Em thấy tình hình hiện nay cả xe tải và xe du lịch bị mòn lốp rất nhanh, cho dù các anh tài xế chăm chút kỹ lưỡng xế của mình nhưng vẫn than vãn lốp xe bị mòn nhanh.
em xin ý kiến các bác chỉ cho em các nguyên nhân mòn lốp nhanh và cách hạn chế mòn lốp cho con xế ộp của mình.:)
hạn chế đánh lái chết.chọn lốp đúng thông số.không để lốp non

vinh97

Tài xế O-H
chỉnh độ chụm ,cân góc đặt bánh xe , <camber ,caster>, rồi kiểm tra cả cái thanh giằng nữa xem ổn hết chưa bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên