Cách đấu dây cho Role tắt máy.

CaChuoi
Bình luận: 25Lượt xem: 16,698

kimbun

Tài xế O-H
View attachment 15404Nhà cháu muốn nói đến loại role này, chế thêm cho máy. Không hiểu sao loại này hay cháy thế
Em cũng đấu loại này 1 lần rồi may mà nó không cháy nhưng mà nó nóng kinh khủng.sau đó em tháo hẳn ra ngoài em thử.dây mát với một dây bất kì mà nó hút mạnh thì dây đó đấu sau khóa điện.dây còn lại bác đấu về + ắc qui là ok à

lehoangnam

Tài xế O-H
các cụ giúp nhà cháu với, hôm nay cháu làm thêm role tắt máy loại 3 chân cho con máy xúc, mà cứ đấu lên được 10 phút là cháy ( bị cháy mất 2 con rồi): chân (-) nhà cháu đấu ra mát máy, chân (+) nhà cháu đấu ra cực dương của ắc quy, còn chân còn lại nhà cháu đấu lên 1 núm bấm mềm để tiếp dương
Tắt mày này dùng 3 dây
1 dây đấu với max xe
Một dây dương(+) thì đấu vào điện dương
Còn dây còn lại em nghi nên đâu vào dây kích đề thì hay hơn đó cụ

lehoangnam

Tài xế O-H
các cụ giúp nhà cháu với, hôm nay cháu làm thêm role tắt máy loại 3 chân cho con máy xúc, mà cứ đấu lên được 10 phút là cháy ( bị cháy mất 2 con rồi): chân (-) nhà cháu đấu ra mát máy, chân (+) nhà cháu đấu ra cực dương của ắc quy, còn chân còn lại nhà cháu đấu lên 1 núm bấm mềm để tiếp dương
Em đấu điện như thế nhiều role rồi mà vẫn ok chưa thấy cái nào bị cháy

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Có 1 sợi ăn vào day đề khi nào đề nó sẽ hút lõi cục này, nhả đề 1 dây còn lại sẽ giữ không cho trả về, dây đấy từ ổ khóa xuống nhé

quy1902

Tài xế O-H
Nếu bạn đấu hút để nổ thì đấu như trên. còn nếu đấu hút để tắt thì thêm một cái định thời gian trễ nữa. Cái định thời này khi mất điện chìa khóa nó sẽ hút 5 giây đến 10 giây rồi tắt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên