Cảm biến nhiệt độ nước làm mát

hoapro
Bình luận: 77Lượt xem: 27,766

audi@@

Tài xế O-H
Tôi nói rất rõ ràng mà, hộp nó cấp cả âm và dương cho cảm biến mà. Mà sao bác viết không có dấu, đáng nhẽ là không trả lời đấy, bác sửa luôn đi
chỉ nhờ nhiệt độ làm thay đổi điện trở thôi mà bác lại hỏi suốt ấy nhỉ bác phải tự học thì mới nhớ lâu chứ a e chỉ chia sẽ kinh nghiệm thôi chứ mấy cái cơ bản cụ phải học cho nhiều vào nhé

baolinh2012

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi khi đọc sơ đồ mạch thi e thấy cảm biến này có 2 cực nhưng thấy trên xe thì chỉ có duy nhất 1 dây là sao ạ.có cụ nào giải thích cho e với đuọc ko.e cám ơn
con cảm biến nhiệt độ nước nó lấy mát đi qua cảm biến lên hệ thống báo đèn .cụ xem sơ đồ có thể nó viết thêm chân mát .còn thực tế thì bót lấy mát trực tiếp ở vỏ nên chỉ có một dây

quyphutho

Tài xế O-H
cảm biến nhiệt độ là cảm biến biến đổi ngược nghĩa là nhiệt độ tăng thì điện
Biết ạ! lấy cái đồng hồ cho về nấc đo điện trở .1 đầu que thử cho vào thân cảm biến.đầu kia cho vào cái đầu bắt dây lên đồng hồ.cụ dùng cái bật lửa đốt vào cái đầu cảm biến
(chỗ tiếp xúc với nước làm mát )nếu kim đồng hồ lên từ từ theo nhiệt độ thì ok.ngược lại không lên thì hỏng.
cảm biến nhiệt độ là cảm biến biến đổi ngược nghĩa là nhiệt độ tăng thì điện trở giảm và ngược lại

phu_d

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi khi đọc sơ đồ mạch thi e thấy cảm biến này có 2 cực nhưng thấy trên xe thì chỉ có duy nhất 1 dây là sao ạ.có cụ nào giải thích cho e với đuọc ko.e cám ơn
có 2 cảm biến nhiệt độ nước làm mát mà, cái 1 dây thay đổi điện trở theo nhiệt độ để báo đồng hồ, cái 2 dây để đóng quạt két nước, có con còn có 3 cảm biến ý

antrungan

Tài xế O-H
Cụ uống được k mà chém thế. Cụ cứ đọi đấy hnao ofvnhaf cháu cho cụ chết vì no.........nước lọc. :D
Bác đừng tưởng có mỗi bác uống đc nước lọc nhé. Em còn uống đc cả nước ngọt nữa cơ
[MERGETIME="1428159732"][/MERGETIME]
Bác khen tôi thật á!?!
Khen thật thì mời riêng 3 chén còn khen đểu thì phạt 5 chén. Hai bác cứ tự sướng đi ^^
[MERGETIME="1428159743"][/MERGETIME]
Bác khen tôi thật á!?!
Khen thật thì mời riêng 3 chén còn khen đểu thì phạt 5 chén. Hai bác cứ tự sướng đi ^^

dangtam03yt

Tài xế O-H
Trên nhiều xe có cả 2 loại 1 dây và 2 dây luôn.Thằng 2 dây về hộp kiểm tra đơn giản mà.Rút giắc cắm ra là quạt chạy ầm ầm liền. nếu quạt chạy khi rút giắc ra nghĩa là nó vẫn ok.cách của em đó các bác ạ.Chém nhẹ tay dùm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên