Forte báo lỗi p0451 và c1261

thinhpto
Bình luận: 7Lượt xem: 6,095

thinhpto

Tài xế O-H
nay e có làm con forte, cắm máy vào đọc thì có lỗi p0451 và c1261. với lỗi c1261 thì e tìm trên diễn đàn là bảo reset là hết. nhưng e chưa biết cách reset kểu gì(e dùng g-scan). còn cái lỗi p0451 thì cần kiểm tra cái gì ạ? e vẫn còn mông lung khoản này lắm, mong các bác chỉ giáo thêm, vì hệ thống thu hồi hơi xăng nhiều thừ quá...........

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
nay e có làm con forte, cắm máy vào đọc thì có lỗi p0451 và c1261. với lỗi c1261 thì e tìm trên diễn đàn là bảo reset là hết. nhưng e chưa biết cách reset kểu gì(e dùng g-scan). còn cái lỗi p0451 thì cần kiểm tra cái gì ạ? e vẫn còn mông lung khoản này lắm, mong các bác chỉ giáo thêm, vì hệ thống thu hồi hơi xăng nhiều thừ quá...........
P0451 và C1261 là gì hả bác ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- P0451 và C1261 là gì?
- Bác hỏi luôn các bác ấy luôn cho nhanh

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Mấy bữa nay rảnh quá!
Lỗi P0451: Evaporate emission system - pressure sensor range performance. Khi van PCSV (e gọi nôm na nó là van xả hơi xăng vào cổ hút) để hơi xăng từ bộ canister đi vào động cơ thì áp suất trong thùng xăng sẽ thay đổi, PCM này dựa vào cảm biến áp suất thùng xăng để kiểm tra hoạt động của van PCSV cũng như sự rò rỉ trên toàn hệ thống.
Bác kiểm tra lại 4 yếu tố sau:
1. Cảm biến áp suất thùng xăng có hoạt động tốt không?

2. Mạch điện cảm biến áp suất thùng xăng.

3. Van xả hơi xăng vào cổ hút (PCSV)

4. Cộng siu trên nắp thùng xăng, nếu ok thì thay luôn nắp thùng xăng thử

[MERGETIME="1432995645"][/MERGETIME]
Còn lỗi C1261: Steering angle sensor not calibrated là lỗi do cảm biến trục lái bị lệch. Bác để vô lăng thẳng rồi đặt lại góc Zero cho nó là được. Xe này bác đã đụng chạm gì đến cây thước lái nó chưa?
[MERGETIME="1432995653"][/MERGETIME]
Còn lỗi C1261: Steering angle sensor not calibrated là lỗi do cảm biến trục lái bị lệch. Bác để vô lăng thẳng rồi đặt lại góc Zero cho nó là được. Xe này bác đã đụng chạm gì đến cây thước lái nó chưa?

MATIZ1

Tài xế O-H
Mấy bữa nay rảnh quá!
Lỗi P0451: Evaporate emission system - pressure sensor range performance. Khi van PCSV (e gọi nôm na nó là van xả hơi xăng vào cổ hút) để hơi xăng từ bộ canister đi vào động cơ thì áp suất trong thùng xăng sẽ thay đổi, PCM này dựa vào cảm biến áp suất thùng xăng để kiểm tra hoạt động của van PCSV cũng như sự rò rỉ trên toàn hệ thống.
Bác kiểm tra lại 4 yếu tố sau:
1. Cảm biến áp suất thùng xăng có hoạt động tốt không?
View attachment 32444
2. Mạch điện cảm biến áp suất thùng xăng.
View attachment 32445
3. Van xả hơi xăng vào cổ hút (PCSV)
View attachment 32446
4. Cộng siu trên nắp thùng xăng, nếu ok thì thay luôn nắp thùng xăng thử
View attachment 32447
[MERGETIME="1432995645"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1432995653"][/MERGETIME]
bác cho e hỏi van pcsv hoạt động như thế nào được không ah
e xin cảm ơn

hondacuper

Tài xế O-H
cách reset cảm biến góc lái nè:
vào steering wheel angle reset. để thảng lái nhấn ok, nhấn ok phat nữa là được
kiểu nữa để cabli:
vào steering angle sensor calibration, nó bảo hãy đánh lái 10 độ, nhấn ok, sau đó để thẳng lái, dải cho phép là cộng hoặc trừ 5 độ, cảm biến goc lái phải đặt trong phạm vi điều chỉnh, nhấn ok. thế là xong. còn mã p0451 xem hướng dẫn ở trên

tranthingochanh

Tài xế O-H
p0451:lời cảm biến áp suất bộ bay hơi nhiên liệu anh ơi

thinhpto

Tài xế O-H
cảm ơn các bác , để hôm nào xe quay lại xem sao, vì hôm đó e nhớ mỗi mã lỗi không. e này e chưa động chạm gì cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên