Hộp ECU động cơ komatsu pc300-8 có lắp được cho động cơ komatsu pc350-8

Thuocdoc113456
Bình luận: 40Lượt xem: 5,158

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
nhờ các cụ khai sáng cho em với ;
1,hộp ECU pc300-8 có lắp cho động cơ komatsu pc350-8 không ạ
2,nếu mua hộp cũ hoặc hộp mới về lắp cần lưu ý những thông số nào để xe tương thích ạ
3 ,nếu máy không nhận hộp mua về thì phải làm sao ạ
chúc các cụ buổi tối vui vẻ ạ

ruaxe09

Tài xế O-H
Nhà cháu thì ko biết gì về điện đóm cả.nhưng có để ý thấy trên vỏ hộp thường hay ghi phạm vi nó có thể dùng tới đâu,nếu nó ko ghi rõ nơi nó có thể đến chắc là ko được rồi,
Nhà cháu chém bừa thôi nhé chứ lỏ biết cái chi mô,
Còn lắp hộp mới thì mình nghĩ là nên ngắt hết các loại nguồn điện từ ắc quy lên rồi hãy cắm giắc cắm,mà hình như ECU (electrical control unnit)đấy là nhà cháu đoán mò thôi,mong cụ Thuy Luc Sai Gon vào hỗ trợ chúng cháu với ạ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
nhờ các cụ khai sáng cho em với ;
1,hộp ECU pc300-8 có lắp cho động cơ komatsu pc350-8 không ạ
2,nếu mua hộp cũ hoặc hộp mới về lắp cần lưu ý những thông số nào để xe tương thích ạ
3 ,nếu máy không nhận hộp mua về thì phải làm sao ạ
chúc các cụ buổi tối vui vẻ ạView attachment 79060 View attachment 79061
Giống y như nhau, thậm chí có thể lấy hộp của máy CUMMINS lắp cũng chạy bình thường. Bởi KOMATSU với CUMMINS đã liên doanh, liên kết với nhau từ 1993.
Cái mã ghi trên hộp là P/N 4921776 là mã của ECM CUMMINS đó mà.

K-C E.png

C-K E.png

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Giống y như nhau, thậm chí có thể aklấy hộp của máy CUMMINS lắp cũng chạy bình thường. Bởi KOMATSU với CUMMINS đã liên doanh, liên kết với nhau từ 1993.
Cái mã ghi trên hộp là P/N 4921776 là mã của ECM CUMMINS đó mà.

View attachment 79116
View attachment 79117

View attachment 79118

View attachment 79119
Dạ vâng cụ ạ ,em đang sử lý mã lỗi E10 CA442 của pc350-8
có một điều khúc mắc tại sao nguồn dương hộp được cấp qua rơle R23,R24 được điều khiển bằng nguồn BR+ rồi còn lại thêm tín hiệu PWM output của ECU chân 49 ra ạ,chân PWM có tác dụng gì ạ .
mong cụ và anh em chỉ dậy với ạ ,chúc cụ và anh em OH sức khỏe,thành công ạ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Dạ vâng cụ ạ ,em đang sử lý mã lỗi E10 CA442 của pc350-8
có một điều khúc mắc tại sao nguồn dương hộp được cấp qua rơle R23,R24 được điều khiển bằng nguồn BR+ rồi còn lại thêm tín hiệu PWM output của ECU chân 49 ra ạ,chân PWM có tác dụng gì ạ .
mong cụ và anh em chỉ dậy với ạ ,chúc cụ và anh em OH sức khỏe,thành công ạView attachment 79127 View attachment 79128
Tác dụng nó na ná như mạch tự giữ, công dụng là khi tắt khóa công tắc, cái chân PWM đó giữ cho ECM được cấp nguồn thêm một chút để nó giảm ga về MIN rồi mới tắt.
Có nhiều thợ lái hay quên, cứ để ga lớn mà tắt chìa khóa, nếu không có đường tự giữ này thì máy tắt đột ngột khi ga đang cao===>hại máy (nhất là máy có TURBO).

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Tác dụng nó na ná như mạch tự giữ, công dụng là khi tắt khóa công tắc, cái chân PWM đó giữ cho ECM được cấp nguồn thêm một chút để nó giảm ga về MIN rồi mới tắt.
Có nhiều thợ lái hay quên, cứ để ga lớn mà tắt chìa khóa, nếu không có đường tự giữ này thì máy tắt đột ngột khi ga đang cao===>hại máy (nhất là máy có TURBO).
Vâng cảm ơn cụ đã chỉ dạy ạ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
cao nhân cho e hỏi xe PC300-8 , xe đề không nổ, báo lỗi E0E (DA2RMC) và E0E (DAFRMC), các cao nhân chỉ e cách kiểm tra và khắc phục
Kết hợp 2 lỗi này thì khả năng cao là lỗi ở chân xuất tín hiệu thông tin theo giao thức CAN của hộp ĐỘNG CƠ (bí danh là ECU).
Hộp này có 3 giắc cắm, kiểm kỹ chân 46 và 47 của giắc có 50 chân.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Kết hợp 2 lỗi này thì khả năng cao là lỗi ở chân xuất tín hiệu thông tin theo giao thức CAN của hộp ĐỘNG CƠ.
Hộp này có 3 giắc cắm, kiểm kỹ chân 46 và 47 của giắc có 50 chân.

View attachment 79243
Cụ thuỷ lực cho em hỏi hộp thuỷ lực có phát ra tín hiệu lên đường can không ạ và có cách nào nếu không có táp lô hiển thị thì có dùng máy tính giao tiếp qua đường can để đọc lỗi không ạ .

giang.tvt

Tài xế O-H
Cả nhà cho cháu hỏi. Nhà cháu có 10 con pc200-8. Một con hộp ecu bị hỏng. Cháu lấy mấy hộp của các con khác lắp sang thì máy không báo lỗi nhưng máy không thể nổ.
Có phải là do phần mềm của ecu ko tương thích hay là do cài đặt điểm nổ trong các ecu khác nhau ạ.
Các cụ chỉ giúp cháu cách khắc phục với ạ

C5galaxy

Tài xế O-H
Nhà e có con pc450-7eo hộp động cơ bị mất nguồn 5v cho con báo nhớt với con áp khí nạp. E địng mượn nguồn 5v của con rail hay con NE sensor cấp vào cho nó thì hộp có bị ảnh hưởng gì k ạ. Cụ ThuylucSaigon và các cụ trên diễn đàn tư vấn cho e với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên