Hộp số máy ủi D31P-17??

uchidahd
Bình luận: 13Lượt xem: 9,742

uchidahd

Tài xế O-H
em nó chạy cứ cà giật cà giật. không cắt lái được, đem vê sinh cụm van trên bơm số em nó lại làm việc bình thường nhưng chỉ được một lúc(15'). sau đó em nó được chẩn đoán là toi bơm số, thay bơm số mới không đươc,thay toàn bộ cuppen đi số, thay bộ van khác không được. tháo một bộ cả van lẫn bơm của một em đang chạy ngon lành lắp lên cũng không đc( áp suất bơm khoảng 20kg, sau đó cứ tụt dần, kim vẫy liên tục), các bác mổ xẻ hộ em phát xem nó bị ma ám ở đâu??

congphong86

Tài xế O-H
Thế bác đã kiểm tra các xéc măng số 1,2 và 3 chưa. nếu như áp suất bơm côn bị tụt dần như vậy cũng có khả năng là xéc măng bị mòn rồi bác ạ

uchidahd

Tài xế O-H
em thay hết các loại xéc măng, giăng phớt rồi bác ah, bơm chạy thử lúc đầu 20kg, sau đó có hiện tượng tụt áp, kim vẫy, có tiếng kêu veve trong bộ van nằm trên bơm số bác ah

sk30uu

Tài xế O-H
vây thì bác bổ số cho em thay hêt cúp ben ?chú ý hệ thống lái và hộp số ăn chung 1 bơm , bác khiêm tra loại trừ nhé

---------- Post added at 09:01 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

bác để o vị trí mo áp co tụt ko ?còn 1 điểm nữa là chú y bơm bị e nhé

uchidahd

Tài xế O-H
để mo nó vẫn tụt các bác ạh, đúng là nó bị e rồinhưng em thay hết các zoang ở đường hút mà không ddcj, không biết nó e chỗ nào nữa.

Trantrung90

Tài xế O-H
Bệnh của cái máy e đang làm cũng giống bác nói quá. Bác Sửa đc chưa bác chỉ cho e mấy đường cơ bản với. Xong việc e xin đc hậu tạ bác.hihi.

anhnv_2411

Don't give up
Hôm trước nhà cháu cũng vừa làm số 1 em như này xong. Cụ chú ý khi lắp ráp cái bơm và cụm van ngay bên trên nó em nghĩ nó bị air ở đó mặt tiếp xúc giữa bơm , cụm van và hộp số

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Cụ đo để tách biết khoanh vùng nhé
1. Cụ không đi số kéo lái đo áp riêng của chuyển hưởng xem la bao nhiều
2. Số cụ đã thay xéc măng số cụ cho máy chạy đên lúc tụt áp đo xem là bao nhiêu để loại trừ số và lái
3. Sau khi kiểm tra hai thông số trên cụ mới so với áp trên 30kg/cm2
4. Em nghi cụ kiểm tra như vậy cụ sẽ có hưởng sử lý chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên