Hộp số tự động của Komatsu

S
Bình luận: 16Lượt xem: 2,561

skymass

Tài xế O-H
bác nào trong diễn dàn hay làm hộp số tự động chỉ giáo e với . e mới làm cái hộp số tự động của xe kumatsu e đã phục hồi bơm , thay bố , vệ sinh bản đồ v.v.v nói chung là làm hết rồi nhưng khi ráp vào xe chạy bắt số chậm phải 2 giây nó mới bắt được số nhưng khi bắt rồi xe chạy rất mạnh . bác nào gặp rồi chỉ giáo e với , e mới làm còn ít kinh nghiệm quá

audi@@

Tài xế O-H
bác nào trong diễn dàn hay làm hộp số tự động chỉ giáo e với . e mới làm cái hộp số tự động của xe kumatsu e đã phục hồi bơm , thay bố , vệ sinh bản đồ v.v.v nói chung là làm hết rồi nhưng khi ráp vào xe chạy bắt số chậm phải 2 giây nó mới bắt được số nhưng khi bắt rồi xe chạy rất mạnh . bác nào gặp rồi chỉ giáo e với , e mới làm còn ít kinh nghiệm quá
bác có thay oring hay nồi áp gì không, thường trễ số do chờ áp.

audi@@

Tài xế O-H
thay hết bạn ah . nhưng không biết sao nó cứ số chậm
zậy nhớt với lọc chắc bạn cũng thay rồi, theo kinh nghiệm của mình trên hộp số du lịch đa số bị trễ là do áp suất ko đủ bù do servo tích áp bị rò dầu, có thể nghi ngờ vì vô số ko có áp bù khi servo đủ áp , nồi mới bắt, còn có nguyên nhân bạc long (secmang dầu mình sài dân dã quen rồi) hơi cứng nên chậm bung. khi cho dòng chảy chạy qua thì nó bung từ từ mới kín cho nồi bắt. mong giúp bạn đc tí

dick2311

Tài xế O-H

Hộp số tự động là như nào vậy cụ?
Như ô tô nhỉ?

hoangjimy

Tài xế O-H
Kumatsu thì em chưa có kinh nghiệm. Em chỉ quen làm komatsu thôi. Đây là dòng thiết bị mới hả bác

Tatcavicon

Tài xế O-H
trước khi làm hộp số lại có bị như vậy không bác,bác kiểm tra biến mô chưa,mà chưa thấy bác nói kiểm tra bộ chia dầu hộp số nhỉ...

dick2311

Tài xế O-H
Vạya làm sao biéte nó bị lỗi gì

Thông thường thì trên các dòng xe máy công trình thì màn hình của xe đã tích hợp luôn việc hiển thị lỗi cụ ạ.
Không cần phải tới máy chẩn đoán như trên ô tô.
( Đa phần các xe ở việt nam nhé, còn lại các loại khác thì em không biết như nào)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên