Kia Bongo không nổ được

hoangtrieu
Bình luận: 133Lượt xem: 10,460

ga_auto37

Tài xế O-H
có thể tháo kim ra và đề máy xem nó có phun hay không. vậy có được không bác
Vâng cách này tôi cũng hay làm nhưng nếu thấy kim không phun thu kết luận rất nhiều lý do như bơn mất áp.kim đứt cuộn dây.tắc kẹt.mất điện điều khiển kim..mỗi cái có cách kiểm tra riêng.

trotchacu

Tài xế O-H
Vâng cách này tôi cũng hay làm nhưng nếu thấy kim không phun thu kết luận rất nhiều lý do như bơn mất áp.kim đứt cuộn dây.tắc kẹt.mất điện điều khiển kim..mỗi cái có cách kiểm tra riêng.
không. ý của em là sau khi bác đã kiểm tra những vấn đề đó ok rồi mà băn khoăn mỗi vấn đề kim có tắc hay không thôi

hoangtrieu

Tài xế O-H
nói thì dễ chứ lạm thì k như nói đâu bác...k xác định được chinh xác là có điện béc hay k nên mợí mang béc đi máy kiểm tra bị kẹt 4 béc luôn đó bác

Thucdung

Tài xế O-H
Theo em kiểm tra điện béc phun thì chỉ có đồng hồ vạn năng là chuẩn nhất. Loại nào cũng đc. Nếu có đồng hồ đo xung thì tốt hơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái đó thì em không dám múa rìu..cụ quá thạo rồi..vì cháu làm vẫn không có máy nên vẫn mò mò và sờ sờ..hê hê..tất nhiên anh em có điều kiện có máy quá tốt rồi..người không có cứ chơi thủ công chứ biết sao..chẳng lẽ không máy là ngồi chơi
Tôi chưa biết nên hỏi, bác không muốn nói ra cũng không sao. Hơn nữa, phơi ra trên mặt báo thế này cũng để chia sẻ cho các độc giả khác. Tùy bác thôi!

Cai banh xe

Theo tôi thợ kỳ cựu mà ko mua máy thì 1 là tiếc của 2 là ngại học 3 là khách hàng quá dễ tính.
Gặp những ca khó đến có máy còn tìm nòi mắt ra ko máy tìm sao nổi.
Hay lại gọi điện cho người thân.
Bác liệt kê còn thiếu, tôi bổ sung thêm trường hợp: gặp may quá nhiều

Cai banh xe

Đồng ý ý kiến cụ..tôi không bản về tiếc hay ngại mà tôi cũng là thợ quèn chẳng kỳ cựu gì cả..và non trẻ..tôi cũng muốn co máy học như các cụ..nhưng điều kien tôi chưa cho phep mua riêng hay đi học..cs cơ hội tôi sẽ dùng nên tôi nói vấn đề này là anh em nào không có máy không được chấp tay thua mấy xe dùng ecu..anh em vẫn có thể học kiểu thủ công như dùng đồng hồ..giả lập điều kiện hư hỏng...cứ phấn đấu..xem như là học theo kiểu đồ đá sau này có máy sẽ tận dụng tối đa nó vj mình đã chơi với nó bằng tay bo.
Được cái là tinh thần chiến đấu cao, nhưng phải cẩn thận đấy. Thói quen-kẻ thù và người bạn

ga_auto37

Tài xế O-H
Tôi chưa biết nên hỏi, bác không muốn nói ra cũng không sao. Hơn nữa, phơi ra trên mặt báo thế này cũng để chia sẻ cho các độc giả khác. Tùy bác thôi!
Dạ.vì trình độ còn hạn hẹp nên nói ra anh em chê bai nên em không nói được..vì mấy cái này chẳng ai dạy chỉ là em thu thập trên mạng..các video nước ngoài làm nên học lọm.nên không dám nói..

Cai banh xe

2 từ " cận thận" của bác là sao ạ..?? Cận thận về gì ạ..?? Về tính hiếu chiến hay cận thận về làm nghề cụ bánh??
- Tôi có nói gì về hiếu chiến đâu
- Cẩn thận là cẩn thận với bản thân ấy. Tinh thần chiến đấu vậy là tốt, nhưng chỉ dựa vào nó thôi thì không ổn, và thói quen là cứ chiến đi, và sẽ đến lúc thói quen suy nghĩ ấy nó hại lại mình

Cai banh xe

Dạ.vì trình độ còn hạn hẹp nên nói ra anh em chê bai nên em không nói được..vì mấy cái này chẳng ai dạy chỉ là em thu thập trên mạng..các video nước ngoài làm nên học lọm.nên không dám nói..
Lớn tướng rồi mà vẫn còn sợ thằng khác chê thì chán lắm, gọi gì là chia sẻ. Không nói được thì thôi vậy,

ga_auto37

Tài xế O-H
- Tôi có nói gì về hiếu chiến đâu
- Cẩn thận là cẩn thận với bản thân ấy. Tinh thần chiến đấu vậy là tốt, nhưng chỉ dựa vào nó thôi thì không ổn, và thói quen là cứ chiến đi, và sẽ đến lúc thói quen suy nghĩ ấy nó hại lại mình
Vâng ý cụ là chiến đâu bằng tinh thần không chỉ là cho vui thôi đúng không?? Và cần chiến đấu bằng súng đạn..chiến lược đàng hoàng chứ gì..?? Vâng vậy cụ nên chia sẻ cho em chứ không phải em chia sẻ nữa..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên