máy lạnh yaris

bichbinhthuan
Bình luận: 61Lượt xem: 4,667

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Van ap suat co 2 tac dung
1 nhan biet ap suat trong he thong cho phep loc lam viec khi co ga va ngat loc khi he thong bi do di
2 neu ap suat he thong tang qua cao thi loc cung ngat de ong khong bi no

tranquynhnd

Tài xế O-H
mấy bác ơi, hôm nay em ên vệ sinh toàn bộ hệ thống rồi nhưng không khắc phục dc. e nói lại cụ thể cho mấy bác hỉu nhé: nạp ga vô để xe nổ tại chổ, 30p đầu thì áp cao khoảng 15bar-17bar lốc đóng ngắt rất ngon, nhưng khi đạp ga lên cao thì kim giật và bắt đầu chạy lên tới 20bar, rồi khi chạy ra dường khoảng 15p thì mất lạnh hoàn toàn về e cấm đồng hồ vô thì áp cao lên tới 30bar nên lóc ngắt luôn. lốc này em mua ngoài cửa hàng 7,5tr ko bảo hành. e đả đổi van điều áp B(con ốc 14 có hai cái lổ nhỏ ) từ lốc bt qua nhưng ko hết. đây là lốc dùng selenoi . nguồn tới là 12v, một dây vào thẳng van selenoi một dây tới công tắc nằm tại cửa đẩy rồi từ công tắc đó mới tới đầu còn lại cua van selenoi.
Vấn đề của cụ là áp lên cao qúa . Nếu ga , dầu cụ tự tin là chuẩn chỉ rồi , quạt quay đủ hai tốc độ rồi thì cụ chú ý cho em
Cửa lấy gío trong gío ngoài đang ở vị trí nào ( nhìn thực tế nhé chứ không căn cứ vào công tắc trên bảng điều khiển )
Lượng gío khoẻ không . Nếu tất cả đều ok thì thay dàn nóng đồng thời vệ sinh luân cả két nước .
Chú ý cả khoảng cách khe hở giữa dàn nóng và két nước nữa nhé

bichbinhthuan

Tài xế O-H
Vấn đề của cụ là áp lên cao qúa . Nếu ga , dầu cụ tự tin là chuẩn chỉ rồi , quạt quay đủ hai tốc độ rồi thì cụ chú ý cho em
Cửa lấy gío trong gío ngoài đang ở vị trí nào ( nhìn thực tế nhé chứ không căn cứ vào công tắc trên bảng điều khiển )
Lượng gío khoẻ không . Nếu tất cả đều ok thì thay dàn nóng đồng thời vệ sinh luân cả két nước .
Chú ý cả khoảng cách khe hở giữa dàn nóng và két nước nữa nhé
mình lấy tất cả đồ gòm quạt, giàn nóng van tiết lưu của xe bình thường bỏ qua rồi nhưng ko hết cụ à. cụ có thể cho tui xin cái sơ đồ mạch điện xe này ko. dầu thì tôi châm theo kinh nghiệm chứ ko đong đếm gì, mà nếu dư dầu thì áp nó sẽ lên luôn chứ đâu chờ 1 hồi sau nó mới lên cụ, còn khoảng cách két nuoc giàn nòng thì giống xe kia thôi,

tranquynhnd

Tài xế O-H
mình lấy tất cả đồ gòm quạt, giàn nóng van tiết lưu của xe bình thường bỏ qua rồi nhưng ko hết cụ à. cụ có thể cho tui xin cái sơ đồ mạch điện xe này ko. dầu thì tôi châm theo kinh nghiệm chứ ko đong đếm gì, mà nếu dư dầu thì áp nó sẽ lên luôn chứ đâu chờ 1 hồi sau nó mới lên cụ, còn khoảng cách két nuoc giàn nòng thì giống xe kia thôi,
Vậy còn một điều kiện nữa là vị trí cửa lấy gío trong , ngoài đang ở đâu cụ đã kiểm tra chưa , em nhớ kông nhầm thì nó kéo bằng dây cáp đôi chứ kông phải bằng điện . Loại này cũng hay bị tụt cáp lắm

nguyensonhoa

Tài xế O-H
hôm nay em làm lạnh xe yaris mà áp thấp thì 2.5bar áp cao nó lên tới 25bar e súc giàn nóng, sạc gas ít lại, quạt quay 2 chế độ rỏ ràng, súc ống gas hết luôn. nhưng nó không giảm xuống được bao nhiêu vẫn nằm ở mức 20bar, nên ko lạnh đủ. có ai còn phương pháp nào để khắc phục không chỉ cho em với
Cái nái này là do cụ bơm nhớt lốc nhiều hơn bình thường rồi! Khi nhớt chạy trong lốc sẽ dẫn nhiệt theo cho dù quạt chạy tốt cũng dzị thôi ak! Bây h chỉ có cách xã bớt đi!

tranquynhnd

Tài xế O-H
nếu nó bị hư hoặc bị như thế nào mà dẫn đến bệnh như vậy cụ ?
Dàn lạnh hấp thụ nhiệt độ trong xe rồi thải ra môi trường thông qua chao đổi nhiệt ở dàn nóng nếu cụ cứ để cho nó lấy gío ngoài thì có khác gì để dàn lạnh hấp thụ nhiệt độ của môi trường , như thế thì bao nhiêu cho vừa -> vượt qúa công suất toả nhiệt của dàn nóng

bichbinhthuan

Tài xế O-H
Dàn lạnh hấp thụ nhiệt độ trong xe rồi thải ra môi trường thông qua chao đổi nhiệt ở dàn nóng nếu cụ cứ để cho nó lấy gío ngoài thì có khác gì để dàn lạnh hấp thụ nhiệt độ của môi trường , như thế thì bao nhiêu cho vừa -> vượt qúa công suất toả nhiệt của dàn nóng
củng đâu đến nổi áp cao lên cao giữ vậy bạn

ACACAC

Tài xế O-H
hôm nay em làm lạnh xe yaris mà áp thấp thì 2.5bar áp cao nó lên tới 25bar e súc giàn nóng, sạc gas ít lại, quạt quay 2 chế độ rỏ ràng, súc ống gas hết luôn. nhưng nó không giảm xuống được bao nhiêu vẫn nằm ở mức 20bar, nên ko lạnh đủ. có ai còn phương pháp nào để khắc phục không chỉ cho em với[/QUOTE
mấy bác ơi, hôm nay em ên vệ sinh toàn bộ hệ thống rồi nhưng không khắc phục dc. e nói lại cụ thể cho mấy bác hỉu nhé: nạp ga vô để xe nổ tại chổ, 30p đầu thì áp cao khoảng 15bar-17bar lốc đóng ngắt rất ngon, nhưng khi đạp ga lên cao thì kim giật và bắt đầu chạy lên tới 20bar, rồi khi chạy ra dường khoảng 15p thì mất lạnh hoàn toàn về e cấm đồng hồ vô thì áp cao lên tới 30bar nên lóc ngắt luôn. lốc này em mua ngoài cửa hàng 7,5tr ko bảo hành. e đả đổi van điều áp B(con ốc 14 có hai cái lổ nhỏ ) từ lốc bt qua nhưng ko hết. đây là lốc dùng selenoi . nguồn tới là 12v, một dây vào thẳng van selenoi một dây tới công tắc nằm tại cửa đẩy rồi từ công tắc đó mới tới đầu còn lại cua van selenoi.

có khi nào ngẹt van tiết lưu ko bác, vì lốc mới 100%. mà đồ bảo hành giờ nói thay van nữa chắc mệt lắm
hư dàn nóng rùi bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên