Altis 2011 at phanh sâu

S
Bình luận: 24Lượt xem: 3,941

theanh_79

Tài xế O-H
Sâu bàn đạp phanh thì nếu toàn bộ hệ thống mới làm,dầu phanh mới thì có thể bởi vì pistong bơm cũ khiến cho không còn duy trì áp lực ngay mà phải đạp sâu mới đủ áp lực.

theanhktv

Tài xế O-H
Con này là do bác xả e chưa được
Bước 1 : trước khi bảo dưỡng phanh bác dùng kìm kẹp tuy ô 4 bánh lại cho dầu phanh không chảy ra rồi mới tháo
Bước 2: sau khi vệ sinh sạch lắp phanh lại thì đổ đầy dầu vào bình phanh song vừa đap phanh và kéo phanh tay kết hợp đến khi phanh tay thấp còn tầm 5 tạch thì thôi chú ý bước này không mở các vú xả e nhé.
Bước 3: nổ máy lên đạp xả một vòng từ trước trái , trước phải sau phải, sau trái một vòng cho dầu ra bọt
Bước 4: xả E thì xả từ sau trái đến sau phải song đến trước phải đến trước trái khi nào chân cứng là ok chú ý là phải nổ máy đạp nhé

Ngoctrang1986

Tài xế O-H
Chân phanh sâu , thu nhất bác kiểm tra cho e xem các cụm phanh có cụm nào ro rỉ hay bị lắp ngược đầu xả xuống phía dưới không thứ 2 nếu mọi thứ đều OK thi bác kiểm tra tổng phanh xem có áp suất ko bằng cách xả e ở trên tổng con thứ 3 cụm chia abs ra đi rồi, bác tim ở 3 nguyên nhân đó thôi chúc bác xóm tìm dc bệnh e nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên