Bệnh đạp ga không lên của santafe 2016

tranvanan2311
Bình luận: 58Lượt xem: 9,275

chu_thodien

Tài xế O-H
Em thấy bác đã đổi nhiều thứ quá mà không giải quyết được vấn đề.

Em thì thắc mắc như này: Hiện tượng chỉ đến 2900 rpm là do động cơ không thể lên được hay ECU chỉ điều khiển đến đó thì dừng?

Bác cho em hỏi:
1. khách hàng phát hiện ra hiện tượng tốc độ động cơ không quá 3000 rpm khi đăng kiểm đúng không ạ? Thế thì trước đó khách có bao giờ đạp ga không tải và tốc độ động cơ có được qua 3000 rpm không?
2. Khi chạy trên đường, bác tăng tốc thì có thấy máy yếu hay đạp hết ga thì tốc độ động cơ có thể qua 3000 rpm không?
3. Tìm một xe tương tự khác, thì có đạp ga không tải qua 3000 rpm được không?

Em nghĩ bác nên làm rõ vấn đề trước, trước khi chẩn đoán tiếp.

Nếu xe có vấn đề thực sự, động cơ k quá được 3000 rpm hoặc do k đủ khí, hoặc k đủ nhiên liệu, hoặc hỗn hợp nhiên liệu kém, hoặc nén kém. Cứ từ đó bác chẩn đoán hợp lý hơn ạ.

MrToe

Tài xế O-H
Chào các bác!
Hiện tại em đang gặp 1 em santafe đời 2016, xe nhồi chân ga hết tại chỗ không qua khỏi 3.000 v/ph ( xe mới thay lọc dầu đi được khoảng 2 tuần, chủ xe đi đăng kiểm thì mới phát hiện được). Em đã kiểm tra và vệ sinh cảm biến map,cảm biến chân ga,đo các thông số, kiểm tra áp suất dầu và so sánh với các xe khác đều giống nhau).Bác nào đã gặp trường hợp này rồi tư vấn hỗ trợ giúp em với.
Từ 2017 đến giờ cụ vẫn chưa sửa dc ah, vừa rồi e cũng bị lỗi y như cụ đạp kịch ga vòng tua ko quá 3000, thử thay cảm biến tubo mới cũng ko dc xong lắp lại cảm biến tubo cũ vào vẫn ko dc, kiểm tra 1 tí nữa tự nhiên lại được, cụ thay cái van tubo xem sao, van tubo hỏng ko mở dc nên vòng tua yếu.

NgocDiep

Tài xế O-H
Chào các bác!
Hiện tại em đang gặp 1 em santafe đời 2016, xe nhồi chân ga hết tại chỗ không qua khỏi 3.000 v/ph ( xe mới thay lọc dầu đi được khoảng 2 tuần, chủ xe đi đăng kiểm thì mới phát hiện được). Em đã kiểm tra và vệ sinh cảm biến map,cảm biến chân ga,đo các thông số, kiểm tra áp suất dầu và so sánh với các xe khác đều giống nhau).Bác nào đã gặp trường hợp này rồi tư vấn hỗ trợ giúp em với.
Bác cắm máy đọc data lish xem xe đang báo đang ở số nào . Em từng gặp 1 chiếc xe triton số sàn đạp ga tại chỗ không quá 3000v/p kiểm tra data thì thấy nó báo là đang ở số 1 nên xe bị giới hạn vòng tua

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên