bệnh lạ hộp số matit 2

thuyha_hy
Bình luận: 29Lượt xem: 3,453

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E đang làm con matit 2 bệnh của e nó là bắt đầu đi vào các số từ 1 đến 5 ở các tốc độ đều bình thương nhưng khi về số 1 và 2 thì rất khó đặc biệt là số 1 có khi còn không thể về được.còn các số khác thì về số bt.em đã thay dây số va hộp số khác mà bệnh vãn không thay đổi.lá côn bàn ép em cũng thay mới luôn.mong các cao nhân chỉ giáo.
Như vậy, là vấn đề không đồng tốc rồi, dễ nhất là côn cắt không hết. Bác nên kiểm tra,điều chỉnh cái chân côn trước đã, sau thì kiểm tra bộ côn. Thằng này đi côn bằng dây, nên có nhiều chuyện lắm

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Mình koo fai ad cụ ơi. Bệnh này koo chữa đc đâu. Vì xe số sàn thì lúc chạy trên 30kmh là koo con nào về số 1 2 đc cả. Nếu về đc thì mình nhả côn ra 1 là vở hộp số. 2 là vài lần như vậy thì bung hết lò so côn ra.ng ta sản xuất ra thì ng ta đả tính cả rồi các cụ ạ
vậy hả cụ? sao lạ vậy nhỉ? em thật ra chưa khi nào chạy 30km/h rồi về số 1 nhưng theo nguyên lý hoạt động thì cắt côn là vào số được vì nguồn động lực từ động cơ đã ngắt thì sẽ vào được. còn vào rồi chạy có bể hay không thì chưa biết nhưng nhà sản xuất có lẽ vẫn tính chuyện phanh bằng động cơ rồi cụ nhỉ? cụ có thể giải thích vì sao chạy 30km lại không vào được số 1 vậy? có cái gì trong hộp số làm khóa trường hợp này ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vậy hả cụ? sao lạ vậy nhỉ? em thật ra chưa khi nào chạy 30km/h rồi về số 1 nhưng theo nguyên lý hoạt động thì cắt côn là vào số được vì nguồn động lực từ động cơ đã ngắt thì sẽ vào được. còn vào rồi chạy có bể hay không thì chưa biết nhưng nhà sản xuất có lẽ vẫn tính chuyện phanh bằng động cơ rồi cụ nhỉ? cụ có thể giải thích vì sao chạy 30km lại không vào được số 1 vậy? có cái gì trong hộp số làm khóa trường hợp này ạ?
Không có đâu, bác ạ. Chẳng qua nó không đồng tốc thì không vào được thôi bác ạ. "Tăng số thì phải lấy đà, giảm số thì phải vù ga giữa chừng"

truongbg01

Tài xế O-H
bác tháo tay đi số ở trong xe ra xem lại đi bệnh ở đó đây ,có mới thì bác thay cho nó cả bộ mới còn không thì đem đi tiến lại bac

tuong88

Tài xế O-H
theo nhu bác chủ thot noi thì chỉ còn có cần đi số trong ca bin thôi khi cân đi số và cân lừa bị lêc đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên