bênh về lái điện

B
Bình luận: 71Lượt xem: 5,587

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em chưa có kinh nghiệm mong các bác chỉ giáo thêm
[MERGETIME="1416307700"][/MERGETIME]

vậy nó ở bên ESp hả bác?
[MERGETIME="1416307705"][/MERGETIME]

vậy nó ở bên ESp hả bác?
[MERGETIME="1416307712"][/MERGETIME]

vậy nó ở bên ESp hả bác?
[MERGETIME="1416307818"][/MERGETIME]

vậy nó ở bên ESp hả bác?em cũng chưa có nghiên cứu hay tìm hiểu nhiều về hệ thống này.
[MERGETIME="1416307823"][/MERGETIME]

vậy nó ở bên ESp hả bác?em cũng chưa có nghiên cứu hay tìm hiểu nhiều về hệ thống này.
[MERGETIME="1416307847"][/MERGETIME]

vậy nó ở bên ESp hả bác?em cũng chưa có nghiên cứu hay tìm hiểu về
Nó thuộc về hệ thống điều khiển cân bằng điện tử là chính. Ngoài ra, có 1 số hệ thống khác có thể dùng nó

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các cụ,xe đa được thay nguyen cả bộ mới, có đặc điểm là là ở bộ cảm biến momen mới có những 8 dây.vì thay tối nên em ko chụp hình dc.
em có tìm mua 2 con chíp HALL để thay vào nhugw vì ko đúng chủng loại ,độ nhạy kém ,tuy đèn báo tắt nhưng đánh lái ko nhẹ bằng trước. vì vậy em quết thay mới .
tìm cơ hội sửa khác.
gía sieu rẻ..........ạ.
ngoài ra là thay vào xong ko phải rexet gì cả cứ thế chạy vù vù

Cai banh xe

báo cáo các cụ,xe đa được thay nguyen cả bộ mới, có đặc điểm là là ở bộ cảm biến momen mới có những 8 dây.vì thay tối nên em ko chụp hình dc.
em có tìm mua 2 con chíp HALL để thay vào nhugw vì ko đúng chủng loại ,độ nhạy kém ,tuy đèn báo tắt nhưng đánh lái ko nhẹ bằng trước. vì vậy em quết thay mới .
tìm cơ hội sửa khác.
gía sieu rẻ..........ạ.
ngoài ra là thay vào xong ko phải rexet gì cả cứ thế chạy vù vù
Nghe siêu rẻ thích quá, bác cho xin cái chỗ mua đi. Nếu không muốn phổ biến rộng, bác gửi vào đối thoại cho tôi với

thanhco1983

Tài xế O-H
Theo ngu ý của mình thì:
Cảm biến momen lái nó thuộc hệ thống ESP (cân bằng điện tử).
Nó không có chức năng hỗ trợ gì cho hệ thống lái mà chỉ nằm trên hệ thống lái để cung cấp dữ liệu về lực đánh lái cho ECU trợ lực lái, từ đó ECU trợ lực lái cung cấp thông tin cho hệ thống cân bằng điện tử.

Còn cảm biến góc lái (chỉ nằm trên xe có hệ thống lái điện). Có chức năng và phục vụ cho cả hệ thống lái (EPS) và hệ thống cân bằng điện tử (ESP)

Cả 02 cảm biến này đều nằm trên cọc lái, và nó đều truyền tín hiệu về ECU lái. Thế nên một trong hai thằng lỗi thì hệ thống lái cũng báo lỗi. Nhưng nếu cảm biến momen báo lỗi, thì lái vẫn đi bình thường, vẫn có trợ lực. Không biết có đúng không bác Cái bánh xe

Cai banh xe

Theo ngu ý của mình thì:
Cảm biến momen lái nó thuộc hệ thống ESP (cân bằng điện tử).
Nó không có chức năng hỗ trợ gì cho hệ thống lái mà chỉ nằm trên hệ thống lái để cung cấp dữ liệu về lực đánh lái cho ECU trợ lực lái, từ đó ECU trợ lực lái cung cấp thông tin cho hệ thống cân bằng điện tử.

Còn cảm biến góc lái (chỉ nằm trên xe có hệ thống lái điện). Có chức năng và phục vụ cho cả hệ thống lái (EPS) và hệ thống cân bằng điện tử (ESP)

Cả 02 cảm biến này đều nằm trên cọc lái, và nó đều truyền tín hiệu về ECU lái. Thế nên một trong hai thằng lỗi thì hệ thống lái cũng báo lỗi. Nhưng nếu cảm biến momen báo lỗi, thì lái vẫn đi bình thường, vẫn có trợ lực. Không biết có đúng không bác Cái bánh xe
Không đúng òi! Cẩn thận anh em nó ném đầy gạch bây giờ

bungati2012

Tài xế O-H
dòng đời cũ
bản copby

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên