bmw x6 cần giúp đỡ

T
Bình luận: 27Lượt xem: 3,878

tranat

Tài xế O-H
cácbác ah em co con x6 , nó bị báo lỗi bỏ máy 2 . em dã thử thay mô bin và kim phun máy khác sang vẫn tháy báo bỏ máy . còn bu zi thì em không có típ để tháo . các bác cho em hỏi típ bu zi đó là loại nào vậy , em chế tip mà vẫn ko mở được nó các bác giúp em với

checkcar

Tài xế O-H
tip 14 bông bác ra thợ tiện tiện nhỏ lại theo bán kính của lổ và bugi . bác đo đặc điện chưa ạ. bỏ máy 2 có nhiều nguyên nhân mà. bác thao kim phun của nó ra đc cũng hơi vất vả rồi đấy

dungtt

Tài xế O-H
kim phun của con này không súc rửa được đâu ạ, em cũng làm 1 con x6 cách đây mấy hôm. bị lỗi tuần hoàn hơi xăng thời mà báo loạn xì ngậu cả lên, bác thử tham khảo qua ý kiến của em xem nhé

hondaaacu

Tài xế O-H
cái lỗi đó là như nào vậy cụ chủ?e nghĩ tip mở buzi đâu cần tiện,ra chợ mua thiếu ji.cụ thay mobin thử lửa trực tiếp xem thế nào,vì có lần e cũng mới thay mobin xong vẫn đâu vào đó,hóa ra cái mobin mới mua mà cũng hư luôn,đi toi.cụ nhớ ghim giắc điện cho kĩ nhé.chúc cụ mau tìm ra nguyên nhân.để e học thêm lấy kinh ngiệm ah

hondaaacu

Tài xế O-H
kim phun của con này không súc rửa được đâu ạ, em cũng làm 1 con x6 cách đây mấy hôm. bị lỗi tuần hoàn hơi xăng thời mà báo loạn xì ngậu cả lên, bác thử tham khảo qua ý kiến của em xem nhé

sao lại k súc rửa dc vậy bác dungtt?e thấy mấy dòng bmw kia súc rửa bt mà.735,745,760...e vẫn súc bt.e chưa tháo kim phun x6 bao giờ!

whatistruelove

Tài xế O-H
Nói túm lại nếu cụ thay mobin, bugi, kim phun mà vẫn báo thì kiểm tra lại dây dẫn đê.Em cũng có trường hợp bị em chuột nó đánh pan đó:))
Còn về kim phun của mấy em này thì là loại kim phun dưới áp suất cao, em cũng chưa thấy ai xúc rửa nó đâu

dungtt

Tài xế O-H
vì e chưa mở kim phun x6 bao giờ e chưa biết,nhưng kim của các loại kia thì e xúc rửa rồi.e nghĩ kim phun của dong bmw thì nó cũng giống nhau?k biết bác dungtt nói x6 khác là khác ji >?

kim phun x6 không giống như kim phun thường cần 1 áp xăng rất lớn, không thể nào dùng điện 12v để xúc rửa được đâu. về x6 phải có đồ chuyên dùng để xúc rửa kim phun bác ạ

tranat

Tài xế O-H
như bác dũng nói đúng đó các bác ạh . kim phun này của x6 không xúc bình thường như các lkim khác được đâu các bác ạh .

butbithienlong

Tài xế O-H
kim phun x6 có kết cấu đặc biệt, không nhất kim bằng điện áp 12 v, mà nhất kim bằng xung nhịp đó các bác.chút ý kiến nhỏ nhoi, nếu không đúng mong các bác nhẹ tay.

hatranvanha69

Tài xế O-H
nếu bác muốn kiểm tra kim phun thì tháo ra rồi dùng máy chuẩn đoán kích hoạt so sánh , hoặc kích hoạt rồi dùng đồng hồ đo , điện điều khiển béc là can nên chắc hơn 2v. đánh lửa củng kích hoạt được , bác đưa bobin ra rồi kích hoạt thử nếu nó đánh lửa được thì kiểm tra dây điện

vu mao

Tài xế O-H
chào bác thế tình hình thê nào rồi ,xe đa ngon lành chưa . em cung vừa lam song con x6 3.5 cũng lỗi bỏ máy .em đã thay mobin la ngon, .con x6 của em có hiên tượng là cứ chạy mà thốc ga đột ngột là báo lổi chek và tắt máy đi khởi động lại thì lại bình thường nhưng không tang tốc đột ngột được .ga tại chỗ 5,6 nghin vòng/p bình thường
em cũng đã làm con x6 3.0 bị báo lỗi về bỏ máy nhung về vòi phun nhiên liêu . cứ nổ máy tại chỗ là báo lỗi bỏ hai máy.
em đã tháo hết bép ra vệ sinh sạch đầu bép nhưng lăp nên vân không được em thay bơm cao ap chạy là ngon ngay .đó là kinh nghiêm sương máu mà em gặp phải xin chia sẻ cung anh em trên diên đan dươc biết.
đây là số của em 0912810117 các bác cứ gọi em sẽ tư vấn
nhớ đổ xăng cho em nhé

tranat

Tài xế O-H
các bác ah , trình của em ko đc cao nên em cho em nó chuyển tuyến . mong các bác thong cảm , em có chút việc ko ol lại cho các bác dược .

germancar

Tài xế O-H
chào bác thế tình hình thê nào rồi ,xe đa ngon lành chưa . em cung vừa lam song con x6 3.5 cũng lỗi bỏ máy .em đã thay mobin la ngon, .con x6 của em có hiên tượng là cứ chạy mà thốc ga đột ngột là báo lổi chek và tắt máy đi khởi động lại thì lại bình thường nhưng không tang tốc đột ngột được .ga tại chỗ 5,6 nghin vòng/p bình thường
em cũng đã làm con x6 3.0 bị báo lỗi về bỏ máy nhung về vòi phun nhiên liêu . cứ nổ máy tại chỗ là báo lỗi bỏ hai máy.
em đã tháo hết bép ra vệ sinh sạch đầu bép nhưng lăp nên vân không được em thay bơm cao ap chạy là ngon ngay .đó là kinh nghiêm sương máu mà em gặp phải xin chia sẻ cung anh em trên diên đan dươc biết.
đây là số của em 0912810117 các bác cứ gọi em sẽ tư vấn
nhớ đổ xăng cho em nhé
X6 bị lỗi bơm cao áp là bệnh cổ truyền của nó rồi, rất nhiều xe phải thay còn kim phun thì cực kỳ ít hỏng. thường chỉ do muội bám quá nhiều gây tắc thôi vệ sinh sạch là lại ngon

dungtvc2101

Tài xế O-H
Chào các bác.Em có anh bạn có con X6 mới mua về nên chưa biết dùng lắm.Các chế độ tuỳ chỉnh thì cũng tạm tạm nhưng khi mua anh bạn em không chú ý là có Camera lui.hiện tại lùi chỉ nghe thấy tiếng kêu tít tít còn màn hình thì không hiển thi.Camera sau cốp vẫn có.các bác tư vấn cho em có thể làm thế nào để em giuos anh bạn em được không ạ.Cam ơn các anh nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên