Các bác cho em hỏi mec cao và mec lùn là xe gì ạ

D
Bình luận: 12Lượt xem: 1,863

nhatand1

Tài xế O-H
Tớ nghĩ mec cao là mấy chiếc Sprinter 16 chỗ đó, còn mec lùn là mấy chiếc mec MB19026 cũng 16 chỗ lun mà đời từ 2005 trở về trước

vucuong

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi vấn đề này với ạ. có ông khách vào hỏi mua phụ tùng của xe mec cao và mec lùn. mà em không biết xe đó là xe gì. các bác thử nói xem đó là xe mec loại gì ạ ?? :D
mình nghĩ nó là từ viết tắt của xe Xe Mercedes cao cấp và Xe Mercedes không cao cấp thôi chứ xe gi tên lạ thế

anhlemon

Tài xế O-H
Em chỉ nghe nói là Mẹc vuông là Printer còn Mẹc tròn là mấy chiếc MB140D thôi, 2 loại đó cũng cái cao cái lùn đó bác :-?

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cứ hiểu mec sprinter là cao và mec MP140, là mec Lùn (mec tròn) vì cũng là 16 chỗ, họ sử dụng từ ngữ địa phương nên người nghe sẽ thắc mắc,em on bằng dt các cụ đọc bài thông cảm

phamhuy

Tài xế O-H
Dòng mer tròn có các loại sau:
+ MB100: 9 chỗ (em này body nhỏ) nên kêu em là mec lùn
+ MB140: 16 chỗ (body to hơn) nên kêu em là mec cao
Còn biết em này máy xăng hay dầu thì xem bên hông xe có chữ "Avan..." (ko nhớ rõ_
+ Nếu có chữ "Avan..": máy xăng
+ Không có chữ "Avan...": máy dầu

xuandieu.cule

Tài xế O-H
Theo em Mer "cao" với Mer "lùn" là để chỉ hình dáng của xe. Mer lùn là để chỉ các dòng như MB140, MB100...Còn Mer cao là các dòng đời sau như Mer sprinter 311, 313. :)

tranluan

Tài xế O-H
Hic! Mỗi địa phương mỗi kiểu nói khác nhau. Học thì gọi nó là thế này ra đường thì gọi nó là thế kia. chóng cả mặt. Cứ như là từ địa phương đấy!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên