các bác chuyên về điều hòa ,em cần trợ giúp

dungtt
Bình luận: 23Lượt xem: 2,924

nguyenle.0008

Tài xế O-H
Em xin trả lời đơn sơ một vài ý của bác nhé. Về nguyên lý hoạt động và làm lạnh thì tất cả các loại máy lạnh đều như nhau, bác có thể đọc về điều này tại sách giáo khoa Vật Lý lớp 10-trang 300.
Hiện nay loại gas máy lạnh phổ biến là gas HFC-R134a.
Về việc nhìn đồng hồ thì cũng như mọi cái đồng hồ khác. Tùy mỗi loại xe, loại máy lạnh mà thông số áp suất gas sẽ khác nhau, cái này được ghi trong tài liệu hướng dẫn đi kèm với xe. Phải biết được thông số chuẩn để biết gas thừa, thiếu hay đủ. Thiếu gas thì không mát, thừa gas cũng không mát.

Kinh nghiệm e còn non, trả lời được có vậy, mong các bác thông cảm góp ý thêm.. :D

tình hình là thế này các bác, em mới học điều hòa chưa được bao lâu nên em còn mù mờ quá, đến hoạt động nguyên lý cơ bản nhất em cũng không biết, các bác cho em hỏi, nhìn vào đồng hồ như thế nào là chuẩn, và cách nhìn trên đồng hồ như thế nào biết được ga còn hay hết, thiếu ga, lốc điều hòa còn dùng tốt nữa hay không. các bác cho em hổi thêm chút nữa ạ. hiện nay có bao nhiêu loại ga để nạp điều hòa, và cách nạp cho từng dòng xe. và nên dùng loại dùng máy lạnh nào là tốt, trên thị trường gồm những loại dầu máy lạnh nào ạ. các bác có tài liệu hay video mô phỏng về điều hòa cho em xin với ạ

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
tình hình là thế này các bác, em mới học điều hòa chưa được bao lâu nên em còn mù mờ quá, đến hoạt động nguyên lý cơ bản nhất em cũng không biết, các bác cho em hỏi, nhìn vào đồng hồ như thế nào là chuẩn, và cách nhìn trên đồng hồ như thế nào biết được ga còn hay hết, thiếu ga, lốc điều hòa còn dùng tốt nữa hay không. các bác cho em hổi thêm chút nữa ạ. hiện nay có bao nhiêu loại ga để nạp điều hòa, và cách nạp cho từng dòng xe. và nên dùng loại dùng máy lạnh nào là tốt, trên thị trường gồm những loại dầu máy lạnh nào ạ. các bác có tài liệu hay video mô phỏng về điều hòa cho em xin với ạ
Đây! e cho bác link này, có vô vàn tài liệu cho bác đọc luôn.
http://www.oto-hui.com/forum/he-thong-dien-lanh-oto.326/page-2?prefix_id=166

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên