Các bác giúp em với- máy Komatsu PC200-5 tụt áp cần

Mayxaydung98
Bình luận: 13Lượt xem: 1,445

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Tình hình bên em có con Komatsu PC200-5 bị bệnh như sau:
1/ Khi nâng cần đến 1 mức nào đó là tụt cần kể cả ga thêm, ban đầu bên em tưởng do ti nhưng thay ti ngon vào không được, em nghe mọi người nói là kiểm tra ở cụm van phân phối nhưng em chưa biết cách chỉnh cái nào và chỉnh thế nào.

cái này em hỏi thêm: trên diễn đàn có 1 bác nói về các pan bệnh của máy " Máy đang làm vỡ ống, thay ống mới đề không nổ___ nguyên nhân là: xi lanh bị xước các mạt về dính vào bộ phân phối, van trượt luôn mở khi để bơm thủy lực làm việc ngay
Các bác giải thích giúp em ý này với
cảm ơn các bác nhiều

Mayxaydung98

Tài xế O-H
cảm ơn 2 cụ, ban đầu bọn em nghĩ là do phớt ti nâng, nhưng em lấy 1 cặp ti bên máy khác ( đang dùng bình thường) đổi qua nhưng vẫn bị thế, em không nghi là do phớt bị nở vì máy mới khởi động, xin các cụ tiếp tục chỉ dạy ạ

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Khả năng cao là do đặt áp van an toàn thấp, van an toàn hỏng = kiểm tra hay thay thế.
Cảm ơn cụ chỉ dạy, nhưng em không nghĩ là van an toàn vì em thử kết hợp với động tác khác thì nó lên được chút rồi lại tụt, mà tụt hết luôn
Hôm trước thợ lên họ đưa cụm van phân phối về làm thử ngon lành tất cả các thao tác, nhưng đến giờ nó lại dính bệnh này
Mong các cụ chiếu cố ghé thăm và chỉ giúp em với ạ

Vinhvinafc1

Tài xế O-H
Nếu bạn đã kiểm tra xilanh và ty cần, van tổng đều ok? Vậy bạn kiểm tra thử van áp nhánh nâng boom xem thế nào nhé( van này cũng mở khi áp vượt quá giới hạn điều chỉnh của nó)
Đây chỉ là kinh nghiệm tự mày mò của em có gì không phải các cụ chỉ bảo hiiiii.

Vinhvinafc1

Tài xế O-H
Còn về việc vỡ ty ô thay mới đề không nổ do van trượt bị kẹt:
Đề không nổ( đề quay yếu không đủ nén nổ) do bơm khi đó luôn ở lưu lượng cao ( mang tải)=> đề quay yếu => không đủ nén nổ.

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Còn về việc vỡ ty ô thay mới đề không nổ do van trượt bị kẹt:
Đề không nổ( đề quay yếu không đủ nén nổ) do bơm khi đó luôn ở lưu lượng cao ( mang tải)=> đề quay yếu => không đủ nén nổ.
cụ giải thích kỹ hộ em cái đi
vấn đề tụt cần em đang nghi thế này, con này có cụm van chống tụt, em lên tháo trực tiếp rồi, trong đó có cái ti đẩy bị mòn nên em nghi dầu lọt về đây, hiện tại em chưa xử lý được nên có gì báo cáo các cụ sau
mong các cụ tiếp tục chỉ bảo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên