Các cụ có kinh nghiệm giúp em với, xe em bị bệnh nhưng không biết bệnh gì

P
Bình luận: 7Lượt xem: 1,041

pdaht

Tài xế O-H
Hôm nay em mở nắp Capo lên thì thấy hiện tượng này, các cụ xem ảnh (mũi tên đỏ) rồi chỉ giáo cho em, nó bị chảy dầu nhưng em không biết gọi cái đó là gì. Hơn nữa nó chỉ bị bên phụ, bên lái không bị. Các cụ tư vấn bệnh và cách khắc phụ cho em, em cảm ơn các cụ:7::
[/IMG]
Một ảnh nữa các cụ chỉ giáo, em chỉ biết đi nên không biết gọi là cái gì nữa:

bungati2012

Tài xế O-H
Cai cao su đấy thì làm gì có dầu nào mà chảy hả cụ
cụ xem dầu màu gì ạ.nếu có thể thì là dầu trợ lực lái chảy qua chụp bụi thước (cái chụp cao su phía trên) lái đã bị rách
chảy xuống đó thôi ạ.(dầu có màu đỏ tươi nếu dầu mới mà mầu đỏ thẫm hoặc mầu tía nếu dầu đã cũ và bẩn)
nếu đúng thì cụ phải mang xe ra gara đê thay phớt thước lái
mà cụ nhìn kĩ xem dầu hay nước,
em nhìn thì như là dc bôi vào cao su thanh cân bằng hay sao ý chứ

thanhtri87

Tài xế O-H
Xe cụ binh thường thôi, cụ co nhìn thấy ống ga phía trên ko, hơi nước ngưng tụ trên ống gas thấp áp rồi chảy xuống đó thôi, cũng có khi là khi thay cao su thanh giằng người ta cho thêm mỡ bò vào cao su thôi. Xe của cụ là lái điện nên không có dầu trợ lực lái đâu! cụ cứ yên tâm đi!

pdaht

Tài xế O-H
Xe cụ binh thường thôi, cụ co nhìn thấy ống ga phía trên ko, hơi nước ngưng tụ trên ống gas thấp áp rồi chảy xuống đó thôi, cũng có khi là khi thay cao su thanh giằng người ta cho thêm mỡ bò vào cao su thôi. Xe của cụ là lái điện nên không có dầu trợ lực lái đâu! cụ cứ yên tâm đi!

Cám ơn các cụ, cụ này phán chuẩn không cần chỉnh luôn. Em cũng lo cho vào gara kiểm tra rồi, hóa ra nước điều hòa nó chảy xuống. Một lần nữa cám ơn các cụ, xe em Accent AT.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Bác chủ thớt có phải thợ ko hay là lai xe vậy .cái ảnh đó la cáo su ốp thanh cân bằng trước .bị nhỏ nước trên ống điều hòa xuống nhìn thấy ẩm ẩm tưởng dầu chảy thôi chẳng phải thay đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên