các cụ vào chém e bệnh máy phát với

leluan199
Bình luận: 54Lượt xem: 2,554

tuong88

Tài xế O-H
bác thay máy phát mới hay là đồ bãi vậy,thử tháo cọ B máy phát ra dạp ga cao lên xem nó đươc bao nhiêu vôn

garatuantrang

Tài xế O-H
nếu máy phát không làm việc thì khi đạp ga xe không được thốc xe chỉ lên được 50km/h
vậy thì cụ đưa máy phát , ắc quy ra ngoài rồi lắp giống như trên xe rồi cho chạy thử xem điện áp nạp như nào. nếu nạp tốt thì hệ thống điện trên xe có vấn đề, còn nếu vẫn có hiện tượng giống như ở trên xe thì do máy phát của cụ rôi

tuong88

Tài xế O-H
máy phát e tháo lại xuống đất kiểm ra vẫn phát tốt.lí do duy nhất là khi bỏ dây + chân B thì phát tốt mà đưa chân B vào thì lại không phát. Bình accu mới tinh nhé
thế cu kiển tra những j trong máy phát uì. ic và đi ốt bác chắc chắn ok chưa tránh trường hợp không chết hoàn toàn .một trong ba quôn dây đưt vẫn phát nhưng để ý thật kỹ thi thấy bóng đèn báo xạc vẫn có chút màu

leluan199

Tài xế O-H
thế cu kiển tra những j trong máy phát uì. ic và đi ốt bác chắc chắn ok chưa tránh trường hợp không chết hoàn toàn .một trong ba quôn dây đưt vẫn phát nhưng để ý thật kỹ thi thấy bóng đèn báo xạc vẫn có chút màu
tất cả đều ngon e đã tháo rời ra đo từ điot tới quận dây rồi than lõi tất cả đều bình thường. e còn lắp cả máy phát bãi lên thử dưới đất thì vẫn được mà cụ e đang ngi là trượt puli trục cơ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các cụ chém hộ e với e đang làm e xe nissan máy xăng đời 2002 nissan sunly. bệnh e nó là máy phát tháo xuống đất kiểm tra chạy thử vẫn ok mà khi lắp lên lại lúc phát lúc không bật điều hoà thì không phát tí nào luôn. e tháo xuống đất cho chạy thử 1 lúc thì vẫn phát ngon. lắp lên xe nổ thử thì lại không phát tháo chân B ra quẹt thử vẫn xoè điện lắp chân +B vài đo đồng hồ thì lại không phát. trong khi đó thì đền báo nạp chỉ cần nổ máy là tắt các cụ cứu e
Sao bác biết nó phát tốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên