Cách chỉnh cò mổ kim phun liên hợp Cummins

dinhphat
Bình luận: 30Lượt xem: 12,788

Con.nhan.gheo

Tài xế O-H
Tôi thấy cách chỉnh ở cuối kì nổ là hay và an toàn nhất cho anh Em mới, vì lúc này cam bơm lên cao nhất rồi, kết thúc bơm rồi.A em chỉ cần vặn kịch vít điều chỉnh rồi nới ra,chia vít chỉnh ra thành 3 phần nới ra 1,cho ăn trăc.

LeeManh

Tài xế O-H
E cũng chưa làm dòng này nhưng theo kinh nghiệm e làm thì cụ quay máy theo chiều kim đồng hồ và thì nổ là 1-5-3-6-2-4 .khi cây xã của máy 4 chớm xã thì cụ chỉnh bét máy 1 và cứ vậy mà chỉnh các máy khác, và khi chỉnh cụ siết cứng vào rồi mở ra 1/4 vòng là được, nhưng dòng này có đồng hồ chỉnh mới chuẩn được
Nếu chỉnh kiểu của bác. Em chỉnh đc 3 máy 1 lần

khanhkaka

Tài xế O-H
Tình hình là em ko chuyên loại này nên vừa rồi chỉnh cò bị gãy 2 đầu kim, bác bác có ai chuyên loại này tư vấn giúp e cách chỉnh cò mổ loại này với, e xin cảm ơn các bác trướcView attachment 78835
Đối với động cơ Cummins loại này không làm theo kinh nghiệm được đâu bác, nên có tài liệu hướng dẫn cụ thể. Bác vào trang này nó có hướng dẫn cả đấy, tuy nhiên cần phải có tool thích hợp mới làm được.

https://quickserve.cummins.com/info/index.html

Modacolo

Tài xế O-H
Chào chủ thớt em thì chưa được chỉnh nhưng đã từng tháo rất nhiều loại này vì trước em làm ở xưởng chỉ làm xúc lật em thấy họ chỉ là nếu máy 1 nổ thì chỉnh máy 3 tức chỉnh cò máy 1 thì kim máy 3 ( chỉnh cò máy 3 thì kim máy 5) còn khe hở thì em thấy bảo vặn chạm vào kim hơi cứng tay thì chỉnh thêm 3/4 vòng nữa nhưng em thấy toàn chỉnh 1 vòng( cái chỉnh khe hở này em xem thực tế chứ chưa chỉnh bao h bác nên tra tài liêu)
Xưỡng đó chuyên sửa máy xúc lật có máy Cummins thì em cho xin sđt chổ đó được không?

Kth888

Tài xế O-H
TRuoc khi rap phai kiem tra heo bet va hop nhot dung doi may can chinh xong moi rap .phai co can chinh bet ae nao muon biet cach chinh may cumin nta 855 ntc k19 k50 lien he minh co sach ban cho nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên