Cách khắc phục xe PCX, LEAD (125cc), AB (125cc) VN bị rung đầu xe khi tăng ga.

duahau81
Bình luận: 677Lượt xem: 193,450

dungbach274

Tài xế O-H
Vay thi bao nhieu 1 bo vay a .ma lo xo thai hay cua indo cai nao ngon hon
Theo như mình biết thì như nhau. lò xo thái mình chưa cầm tận tay nhưng hiện tại đang dùng của indo, chất thép tốt hơn vn rất nhiều. Giá cả khoảng 1 trăm mấy thui bác. Một thời gian đi kiếm lò xo thái thì một số nơi bán tới 180 - 200k, nhưng là hàng dỏm lên bao bì. Có nơi còn in dòng Made in HonDa :D, một tiệm chuyên hàng nhập luôn đó bác.

Vinhtang

Tài xế O-H
Theo như mình biết thì như nhau. lò xo thái mình chưa cầm tận tay nhưng hiện tại đang dùng của indo, chất thép tốt hơn vn rất nhiều. Giá cả khoảng 1 trăm mấy thui bác. Một thời gian đi kiếm lò xo thái thì một số nơi bán tới 180 - 200k, nhưng là hàng dỏm lên bao bì. Có nơi còn in dòng Made in HonDa :D, một tiệm chuyên hàng nhập luôn đó bác.
Ong bac duahau som nhap hang ve phuc cu ae

Chauletuananh

Tài xế O-H
thanks, Cụ. không biết Cụ ở đâu? ở TP nhớt Amalie bán nhiều mà. Em ở phan thiết không thấy bán loại đó ngay cả mobil 1, tình cờ về quê vợ chơi thấy bán amalie nên mỗi lần thay nhờ đứa em ship hộ (ở phan rang). Nhớt láp Cụ xài như thế nặng quá (theo ý của em) Bác thử Luiqy moly xem sao. Em xài nhớt láp 10 ngàn km mà kiểm tra nhớt láp mà còn đẹp lắm. Cụ có chơi facebook không ? giao lưu kết bạn chia sẽ thông tin. Dự tính đầu tuần em lên SG. Nếu tiện thể Cụ có hàng để lại em 1 bộ lò xo. Sô cầm tay của em: 0129 432 0510.View attachment 38281 View attachment 38282 View attachment 38283
Màu nhớt đẹp thì có đẹp đấy nhưng mình xài lâu ngày phẩm chất nhớt nó giảm đi rất nhiều rồi mạt kim loại bị mòn nữa. Bôi trơn kém với mạt nữa thì là mau mòn mấy cái nhông lâu ngày gây ra hú. Chưa kể khí hậu VN mình nữa, mình thì thay sau 6k-7k. Mình xài nhớt của Eni

trexanh135

Tài xế O-H
Cảm ơn bác...mình sẽ tiếp thu ý kiến của bác, sắp tới mình sẽ cập nhật lại bài viết cho các bác mới dễ theo dõi tránh lập lại câu hỏi ạ.
nhớ cho em 2 bộ lò so ab 125 click cũng giống thì thôi mà khác thì cho em thêm 2 bộ, số em 01667771986 cần đặt cọc thì cứ gọi em bắn cái thẻ điện thoại là nhanh nhất

duahau81

Tài xế O-H
Bac duahau dau rui ta .hong cai lo xo cua bac qua
Dạ có e đây bác, e cũng hóng mấy cái lò xo của e từng ngày chứ ko riêng gì các bác ạ hihi. Khổ nỗi thằng bạn đi và về có lịch trình nên đành phải chờ nó thôi, ko sớm hơn đc bác ạ. Có e sẽ alo các bác làm chuột bạch cho e ngay ấy mà hihi

duahau81

Tài xế O-H
Vay thi bao nhieu 1 bo vay a .ma lo xo thai hay cua indo cai nao ngon hon
Giá thì e dự kiến dao động trong khoảng trên dưới 120/bộ thôi ạ, vì e ko phải dân chuyên đánh hàng nên phải chờ mọi thủ tục từ hải quan sau khi bạn e về nước mới có giá chính xác được ạ. Mong mọi người thông cảm chờ e nha.

Vinhtang

Tài xế O-H
Giá thì e dự kiến dao động trong khoảng trên dưới 120/bộ thôi ạ, vì e ko phải dân chuyên đánh hàng nên phải chờ mọi thủ tục từ hải quan sau khi bạn e về nước mới có giá chính xác được ạ. Mong mọi người thông cảm chờ e nha.
Nhan hang rui giao tien hay sao bac chu e k bjk cach gui qua atm

duahau81

Tài xế O-H
Nhan hang rui giao tien hay sao bac chu e k bjk cach gui qua atm
Cái đó dễ mà bác...bác có thể google hay dùng quyền trợ giúp mà, đó là cách nhanh nhất và dễ nhất á, bác cũng nên cập nhật cho kịp thời đại chớ. Ko thì bác có bạn bè hay em út gì ở SG không e gửi cho. Khi nào có hàng về e sẽ thông báo bằng hình ảnh cho các bác để tránh tình trạng treo đầu dê bán thịt chó và lừa đảo mạng nha các bác, bác nào đặt hàng thì pm và chuyển khoản cho em, tên địa chỉ mong muốn gửi tới dành cho các bác ở xa, xong e sẽ thanh lý phần còn lại. Ngoài ra thì e sẽ ko nhận trước cái gì của ai khi e chưa có hàng trong tay để đảm bảo sự uy tín, trung thực và dễ dàng cho cả đôi bên ạ. Sau hết topic này chủ yếu là nơi chia sẻ kinh nghiệm nên mọi giao dịch các bác chịu khó push message (pm) hay còn gọi là nhắn tin giúp em để tránh biến cái topic này thành nơi mua bán, vì thứ 1 là vi phạm nôi quy diễn đàn, thứ 2 cũng để những người khác tham gia diễn đàn cũng đỡ khó chịu, e rất ngại điều đó các bác giúp em nha. Thân.

Vinhtang

Tài xế O-H
Cái đó dễ mà bác...bác có thể google hay dùng quyền trợ giúp mà, đó là cách nhanh nhất và dễ nhất á, bác cũng nên cập nhật cho kịp thời đại chớ. Ko thì bác có bạn bè hay em út gì ở SG không e gửi cho. Khi nào có hàng về e sẽ thông báo bằng hình ảnh cho các bác để tránh tình trạng treo đầu dê bán thịt chó và lừa đảo mạng nha các bác, bác nào đặt hàng thì pm và chuyển khoản cho em, tên địa chỉ mong muốn gửi tới dành cho các bác ở xa, xong e sẽ thanh lý phần còn lại. Ngoài ra thì e sẽ ko nhận trước cái gì của ai khi e chưa có hàng trong tay để đảm bảo sự uy tín, trung thực và dễ dàng cho cả đôi bên ạ. Sau hết topic này chủ yếu là nơi chia sẻ kinh nghiệm nên mọi giao dịch các bác chịu khó push message (pm) hay còn gọi là nhắn tin giúp em để tránh biến cái topic này thành nơi mua bán, vì thứ 1 là vi phạm nôi quy diễn đàn, thứ 2 cũng để những người khác tham gia diễn đàn cũng đỡ khó chịu, e rất ngại điều đó các bác giúp em nha. Thân.
Vay a co fabook k

VinhHoang

Tài xế O-H
Bác tận tâm ae quá ! Cảm ơn :)

duahau81

Tài xế O-H
Bác tận tâm ae quá ! Cảm ơn :)
Bác quá khen rồi e ko dám nhận đâu...hihi. Chẳng qua thứ 1 em tuân thủ quy định của người lập ra diễn đàn này, thứ 2 e muốn giúp mọi người "chữa lành bệnh"cho con vợ 2. Nhưng lại thấy VN mình mua cái gì cũng đắt mà lại dỏm còn đồ tốt thì khó kiếm vì đồ gian đồ giả trà trộn nên nhờ bạn ship dùm lò xo chứ thú thực với bác hồi nào g có biết buôn bán là gì đâu hihi.

Vinhtang

Tài xế O-H
Bác quá khen rồi e ko dám nhận đâu...hihi. Chẳng qua thứ 1 em tuân thủ quy định của người lập ra diễn đàn này, thứ 2 e muốn giúp mọi người "chữa lành bệnh"cho con vợ 2. Nhưng lại thấy VN mình mua cái gì cũng đắt mà lại dỏm còn đồ tốt thì khó kiếm vì đồ gian đồ giả trà trộn nên nhờ bạn ship dùm lò xo chứ thú thực với bác hồi nào g có biết buôn bán là gì đâu hihi.
Bac cho minh sdd di .de bua sau minh keu thang ban qua do lay giup minh rui dua tien cho bac lun

duahau81

Tài xế O-H
Thang ban no o sai gon kiem mua jiup mjnh .k bjk no hoi o cho nao ma 3 cai lo xo 600k . lai con k bjk hang gia hay hang that k nua
Móa ơi...3 lò xo 600k. Hic. Kêu nó qua mình mình dẫn đi mua hàng luộc có 590k ah. Hihi. Thôi bác ráng chờ mình mấy bữa đi có hàng mình hú bác chứ giá đó cứ như mua đc lò xo bằng vàng ấy. Bữa trước mình có cho bác số đt rồi mà ta.

Vinhtang

Tài xế O-H
Móa ơi...3 lò xo 600k. Hic. Kêu nó qua mình mình dẫn đi mua hàng luộc có 590k ah. Hihi. Thôi bác ráng chờ mình mấy bữa đi có hàng mình hú bác chứ giá đó cứ như mua đc lò xo bằng vàng ấy. Bữa trước mình có cho bác số đt rồi mà ta.
Hinh nhu van chua cho ma bac .h bac cho lai di .de minh gui qua xho ban minh .rui bac vs no lien lac cho de

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên