Cách nạp ga cho ô tô

T
Bình luận: 25Lượt xem: 6,662

antrungan

Tài xế O-H
Các cụ chém đúng đấy. Vì hôm nay em làm con MB 140 vệ sinh sạch sẽ rồi e nạp 1kg gas. Nhiệt độ cửa gió 6 độngắt lốc nên e cung dừng luôn. Theo các cụ như thế đã đủ chưa vậy.
độ lạnh đến khi ngắt lốc theo tiêu chuẩn là thứ mà ngươi thợ nào cũng hướng đến bác ạ , vậy là ổn rồi , nếu có mắt thì có thể quan sát và biết đủ hay thiếu để có thể nạp thêm bác ạ

ThoTang_VP

Tài xế O-H
mấy hôm nắng cao điểm vừa rồi bà con đi sửa máy lạnh nhiều, mấy hôm nay gặp được mấy em rất khó tính. Nạp đủ ga, áp hồi ~ 2,5-3kg áp cao ~15 ~16,5 kg nhưng ống hồi không hề có chút gì lạnh ( chỉ hơi mát mát ) và tất nhiên trong cabin cửa giá ra 18*c...các cụ chỉ giáo nguyên do tại sao ko ạ, ống đầu vào dàn lạnh khá nóng. xe 3,5 tấn huyndai mình nạp 5,0~ 5,5 gam

garatrananh

Tài xế O-H
nạp ga thứ nhất là bác cần biết xe này cần bapo nhiêu ga , NẾU K BIẾT SÔ LƯỢNG CỦA NÓ ,thi bác bơm từ từ ,vừa bơm vừa nhìn đồng hồ , như bác kia bảo tay rờ mắt thấy , BÁC NÊN KẾT HỢP CẢ 4 GIÁC QUAN , QUY ĐỊNH KHI ĐANG NẠP GA ,BÁC KHÔNG ĐƯỢC XỐI NƯỚC VÀO ĐƯỜNG CAO ÁP , VÌ NẾU BÁC LÀM VẬY ÁP XUẤT SẼ XUỐNG ,và theo bản năng thi người thợ hầu như se cho thêm GAS vào. vậy se nguy hiểm nếu lát sau DÀN KHÔ RÁO , LÚC NÀY ÁP SE LÊN RÂT CAO , CO THỂ PHÁ HỎNG LỐC ,

garatrananh

Tài xế O-H
mấy hôm nắng cao điểm vừa rồi bà con đi sửa máy lạnh nhiều, mấy hôm nay gặp được mấy em rất khó tính. Nạp đủ ga, áp hồi ~ 2,5-3kg áp cao ~15 ~16,5 kg nhưng ống hồi không hề có chút gì lạnh ( chỉ hơi mát mát ) và tất nhiên trong cabin cửa giá ra 18*c...các cụ chỉ giáo nguyên do tại sao ko ạ, ống đầu vào dàn lạnh khá nóng. xe 3,5 tấn huyndai mình nạp 5,0~ 5,5 gam
tốt nhất bác hãy xả hết GAS cũ, súc sạch se , thay bin lọc , đổ dâu và bơm lại từ đầu , GAS phải sịn , thi kiểu j cũng lạnh. BỆNH CỦA BÁC CÓ KHẢ NĂNG BỊ CHẾ HÒA KHÍ , Ý LÀ GAS LÂU NGÀY NỞ THÀNH KHÍ nên k thể bão hòa đk , thay ga mơi vào đi

minhautocar

Tài xế O-H
ý em nói là khi mình bổ sung ga đấy ah.mỗi xe có 1 mức khác nhau.mình ko biết nó thiếu bao nhiêu.vậy mình cứ lạp khi nào đồng hồ lên đến mức như trên là có nghĩa đủ đúng ko ah
Thường thì nạp rheo kinh nghiệm tay sờ, tai nghe, mắt thấy thôi.
Còn không thì bác cư kiếm phần mềm tài liệu mà tra có hết hãng xe, bao nhiêu gam. Châm dầu lạnh bao nhiêu cc có hết à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên