cách xác định chân nối cho công tắc

Q
Bình luận: 6Lượt xem: 6,657

quangdai_9903

Tài xế O-H
em đang học điện oto, được biết khi lắp một thiết bị hoặc một công tắc nào đó trên oto chúng ta cần phải xác định chính xác các chân cắm dây thì mới lắp được. Ví dụ như công tắc điều khiển nâng hạ cửa kích có một bó dây làm thế nào để xác dịnh được đâu là dây +, -, dây mô tơ nâng hạ cửa......bác nào có tài liệu về phần này thì cho em xin nhé, càng chi tiết càng tốt, cảm ơn các bác nhiều lắm

truonghoat

Tài xế O-H
Đối với công tắc loại co khí, đầu tiên bác xác đinh cho em chân - và + , nếu bác đã từng tháo ra rồi thì sẽ thấy chân - và +
là mỗi chân đưa ra 2 giắc cắm thường là 4 chân ngoài bìa cùng, tiếp theo bác dùng đồng hồ đo thông mạch, chân - thường thông mạch với một số chân khác, còn chân + thì không, xác định - và + xong rồi bác đạt que đo đồng hồ vào chân dương, ấn giữ công tắc điều khiển, dùng que đo còn lại thử xem chân nào thông mạch với + là chân của công tắc, làm như thế xác định được chân up và down cho một công tắc, các chân còn lại xác định tương tự, chúc bác làm tốt nhé

thkc

Tài xế O-H
Cái này cụ phải học đọc sơ đồ mạch điên truớc đã.khi đã đọc đuợc rồi thì những cái cụ hỏi nó đơn giản thôi mà

nSpark

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên