cảm biến chân côn howo a7

Baotrongqb
Bình luận: 10Lượt xem: 2,864

tungchuot

Tài xế O-H
Là công tắc cúp bô đó bạn, bên chân ga cũng có 1 cục tương tự, khi bạn bật cúp bô, nếu bạn đạp 1 trong 2 chân ga hoặc côn thì cúp bô ngưng hoạt động

phaocoi

Tài xế O-H
Là công tắc cúp bô đó bạn, bên chân ga cũng có 1 cục tương tự, khi bạn bật cúp bô, nếu bạn đạp 1 trong 2 chân ga hoặc côn thì cúp bô ngưng hoạt động
Tức là khi xe đang hoạt độn bật công tắc cúp bô thì nếu không đạp ga hoặc côn cúp bô vẫn hoạt động (dóng) nếu đạp ga hoặc đạp côn cúp bô ngừng hoạt động (mở) hay ngược lại hả bác ?

ga_auto37

Tài xế O-H
A7 thì mình chưa làm..nhưng dòng xe dầu có cupbô..thật ra bác nói là cảm biến hơi quá..nó chỉ là dang cônh tắc tiếp điêm thôi..
Điều kiện đóng cúp bô là tốc độ dông cơ cao trên 2000rpm..K đạp ga.. K cắt côn..lúc thoả mãn các điều kiện trên thì ecu sẽ mở lệnh đóng cúp bô

tungchuot

Tài xế O-H
E xin đc phép đính chính lại cho bác .điều kiện đóng cup bô là vòng tua đạt 1080 số không ở trạng thái số mo . Tiến lùi dêud đc. K đạp côn. Còn bàn đạp ga đạp cũng vẫn có cup bô. Miễn sao vòng tua đat 1080. Và e xin nói thêm cho bác hiểu xe A7 máy cơ thì cup bô k ăn qua ecu. Máy điện thì cup bo mí ăn qua ecu. Xe A7 có cả máy cơ và máy điện nhé.
Đính chính cho bác tí, a7 cúp bo co qa hop nha bác, tua dap 1000 hơn là có cup bo, dk dag chạy số, chân côn ko đạp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên