Cảm biến công tơ mét

huychi91
Bình luận: 44Lượt xem: 23,446

Hopxemay

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi. Đo cảm biến tốc độ của howo A7 có biết nó chết hay ko. Hôm nay e đo thấy hai chân cấp nguồn cho cảm biến 12V thì điện trở lớn, còn chân tín hiệu e đo đc 4V thì điện trở nhỏ. Vậy mà đồng hồ không lên liệu có phải hỏng cảm biến ko? Các cụ đã va vấp cho e xin chút kinh nghiệm ạ.Còn đồng hồ e thử lấy dây tín hiệu kích mass thì đồng hồ vẫn nhảy nhé. Mong các cụ tư vấn hộ e

huychi91

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi. Đo cảm biến tốc độ của howo A7 có biết nó chết hay ko. Hôm nay e đo thấy hai chân cấp nguồn cho cảm biến 12V thì điện trở lớn, còn chân tín hiệu e đo đc 4V thì điện trở nhỏ. Vậy mà đồng hồ không lên liệu có phải hỏng cảm biến ko? Các cụ đã va vấp cho e xin chút kinh nghiệm ạ.Còn đồng hồ e thử lấy dây tín hiệu kích mass thì đồng hồ vẫn nhảy nhé. Mong các cụ tư vấn hộ e
Vậy bác thay cảm biến khác vào coi bác. E nghĩ cảm biến hư rồi ạ

dkdaklak

Tài xế O-H
Các cụ đại đại cao thủ cho e hỏi về cảm biến công tơ mét chút xíu. E làm xe county gặp fải xe công tơ mét bằng cảm biến cụ nào đã làm xin chỉ giáo cho e về sơ đồ đường điện đi( xe có hộp đen, cong tơ mét chạy bằng cảm biến chứ không phải sâu) núm cảm biến 4 chân nhưng dùng có 3 dây e kiểm tra có 1 +,1-. dây còn lại đi như nào? Các cao thủ chỉ dùm e về đường đi, và cấu tạo núm. E xin cảm ơn
xe này tình trạng của bạn như thế nào bị cảm biến như thế nào km/h báo sai hay là sao hay là thay hộp etac

Hopxemay

Tài xế O-H
Vậy bác thay cảm biến khác vào coi bác. E nghĩ cảm biến hư rồi ạ
Vâng e cám ơn cụ. E thay con cảm biến rồi và chạy ngon luôn. Nhưng con cảm biến mới e đo thông số nó vẫn như con chết vậy mà nó lại lên. Hix chắc đo cảm biến không biết được nó chết hay không phải không ạ. E cám ơn cụ huychi91 đã tư vấn giúp e.

cuongdeptrai82

Tài xế O-H
Của e bằng cảm biến chứ không phải sâu bác ak. Không dùng tay để quay được, núm cảm biến tương tự như núm tốc độ động cơ đó bác
[MERGETIME="1431099459"][/MERGETIME]

em không biết về máy điện nhiều. Nên cụ chỉ dõ chút xíu được không cụ. e muốn hỏi cụ là hộp etacs có tác dụng thế nào hả cụ. E cảm ơn cụ
[MERGETIME="1431099466"][/MERGETIME]

em không biết về máy điện nhiều. Nên cụ chỉ dõ chút xíu được không cụ. e muốn hỏi cụ là hộp etacs có tác dụng thế nào hả cụ. E cảm ơn cụ
Cảm biến loại nay 1+.1- . 1 dây vao etac . voi cảm biến km dung từ ko phai sâu etacs sử li tin hiêu sau do moi dua ra đhô

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên