Cần các bác giúp xe khó vào số và kẹt số

N
Bình luận: 28Lượt xem: 5,428

@@@@@

Tài xế O-H
Xe Ford Laser 2001, 1.6 vào số1, 2 hơi khó. Đặc biệt khi đã nóng máy, đang số lùi ko thể ra số được, phải tắt máy đi mới về mo được.
Có phải do hệ thống điều khiẻn hộp số ko các bác?
Cách sửa chữa ra sao (tự làm có dc ko và làm thế nào ah).
Bác kiểm tra tra côn thế nào có cắt hết không với lại bác đi số nguội xem nhẹ nhàng không nếu nhẹ thì khả năng bị trong hộp số rồi

quynhhieu

Tài xế O-H
xe khách bị như vậy lâu chưa, đã tiến hành làm những gì rồi. khi tắt máy vào số có nhẹ không hay vẫn nặng như khi nổ máy? kiểm tra hệ thống ly hợp chưa bác?

Vanvang05051994

Tài xế O-H
Xe của bác ly hộp cắt không hết rồi. Nên khi chạy mặc dù đã đạp hết côn nhưng moment vẫn được truyền ra hộp số----> không sang số hoặc sang số rất gắt.Bác kiểm tra bố côn hoặc chỉnh lại hành trình bàn đạp côn sao cho vừa cắt hết là được.

garatuantrang

Tài xế O-H
Xe Ford Laser 2001, 1.6 vào số1, 2 hơi khó. Đặc biệt khi đã nóng máy, đang số lùi ko thể ra số được, phải tắt máy đi mới về mo được.
tắt máy vào số nhẹ thì bị hệ thống ly hợp thôi bác ạ

nguyenkhanhckoto

Tài xế O-H
Theo em thì xe bác có vấn đề về làm mát rồi, bác thay nhớt bao lâu rồi, và bác kiểm tra xem bộ phận làm mát có hiệu quả không? Nguyen nhân là do các bánh rang trong hộp số nóng quá nên dãn nở nên bị kẹt đó bác. còn nếu em sai thì vấn đề là về li hợp rồi

TranDzung

Tài xế O-H
Theo em thì xe bác có vấn đề về làm mát rồi, bác thay nhớt bao lâu rồi, và bác kiểm tra xem bộ phận làm mát có hiệu quả không? Nguyen nhân là do các bánh rang trong hộp số nóng quá nên dãn nở nên bị kẹt đó bác. còn nếu em sai thì vấn đề là về li hợp rồi
cụ ơi
Laser 2001 , số sàn cụ ạ
bộ phận làm mát là làm mát cho bộ phận nào của hộp số ạ? làm mát bằng cách nào cụ ơi?

Cụ thớt điều chỉnh khe hở bàn đạp chân côn, kiểm tra lại tổng và xi lanh con, không được cụ hạ số cho em

kingcooker

Tài xế O-H
cụ ơi
Laser 2001 , số sàn cụ ạ
bộ phận làm mát là làm mát cho bộ phận nào của hộp số ạ? làm mát bằng cách nào cụ ơi?

Cụ thớt điều chỉnh khe hở bàn đạp chân côn, kiểm tra lại tổng và xi lanh con, không được cụ hạ số cho em
bàn đạp chân côn có khe hở hả bác ,phải là điều chỉnh hành trình tự do bàn đạp ,rồi sau đó kiểm tra khe hở giữa bitê và đòn mở

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên