Cần Các Cụ giúp bệnh xe lacetti

L
Bình luận: 20Lượt xem: 2,346

lacetti62435

Tài xế O-H
Xe e Lacetti 2005 1.6 trong nước. Xe e làm máy có thay 1 số thứ như sau, bạc tay biên, rà lại xuppap, thay 5 con xuppap,thay xecmang. Làm xong xe e có hiện tượng kêu cạch cạch( càng ga to càng kêu) thợ kiem tra lai va thay 1 dàn con đội hàng chính hãng, nhưng vẫn hiện tượng kêu như trên, Thợ bảo thay bơm dầu, e cũng đồng ý, xong vẫn kêu như vậy, rồi thợ và 1 số gaza khác( do e mang xe đến kiển tra) cubgx bảo thay mặt máy sẽ hết, E lại mua 1 mặt máy mới( ko phải hàng xịn) về thay vào nhưng vẫn ko hết kêu.
E ở tỉnh ( Hà Giang) xe làm xong đi rất bốc và khoẻ, nhưng cứ kêu cạch cạch nghe rất khó chịu, e ko biết phải làm thế nào nữa ạ, kính nhờ các cụ giúp e, e đã mất quá nhiều tiền nhưng xe thì vẫn kêu. Buồn quá các cụ ơi.
Các cụ tư vấn giúp e xem làm cách nào, hoặc có gaza nào ở HN khẳng định làm hết kêu e sẽ về đó, e cảm ơn các cụ. Số đt của e 0975830868.

tiendu_lg

Tài xế O-H
Thợ cùi quá làm bác khổ. Em thì nghi do lỗi thợ lắp sai, trước đó máy yếu chứ không có chuyện càng ga to càng kêu to đúng ko. Nếu đúng thì do thợ lắp sai. Nếu trước đó nó cũng kêu vậy thì cần kểm tra tay biên và chốt piston, Kiểm tra chốt piston thì không cần tháo máy còn kiểm tra tay biên thì phải tháo máy. Em thợ điện nhưng vẫn cam kết với bác là làm hết bệnh cho bác được ạ.

hunghanam

Tài xế O-H
Xe e Lacetti 2005 1.6 trong nước. Xe e làm máy có thay 1 số thứ như sau, bạc tay biên, rà lại xuppap, thay 5 con xuppap,thay xecmang. Làm xong xe e có hiện tượng kêu cạch cạch( càng ga to càng kêu) thợ kiem tra lai va thay 1 dàn con đội hàng chính hãng, nhưng vẫn hiện tượng kêu như trên, Thợ bảo thay bơm dầu, e cũng đồng ý, xong vẫn kêu như vậy, rồi thợ và 1 số gaza khác( do e mang xe đến kiển tra) cubgx bảo thay mặt máy sẽ hết, E lại mua 1 mặt máy mới( ko phải hàng xịn) về thay vào nhưng vẫn ko hết kêu.
E ở tỉnh ( Hà Giang) xe làm xong đi rất bốc và khoẻ, nhưng cứ kêu cạch cạch nghe rất khó chịu, e ko biết phải làm thế nào nữa ạ, kính nhờ các cụ giúp e, e đã mất quá nhiều tiền nhưng xe thì vẫn kêu. Buồn quá các cụ ơi.
Các cụ tư vấn giúp e xem làm cách nào, hoặc có gaza nào ở HN khẳng định làm hết kêu e sẽ về đó, e cảm ơn các cụ. Số đt của e 09j75830868.
cụ cầm tât cả những gì họ thay ra lên ha nội em kt và làm cho cụ nói chung là nó khoai ai làm cũng pải tháo máy ra kt lại hết

NguyenHungHB

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn giúp e xem làm cách nào, hoặc có gaza nào ở HN khẳng định làm hết kêu e sẽ về đó, e cảm ơn các cụ. Số đt của e 0975830868.
theo mình thấy thợ chỗ bạn làm máy mà thay lôm côm quá, lý do gì lại thay bạc biên vậy bạn ơi, cả xupap nữa ???? mà trước khi lắp phải vệ sinh tốt vào ,chưa nói đến việc lắp đúng ỏ sai.... chúc bạn mau khỏe :)

lacetti62435

Tài xế O-H
Trước khi làm máy ko có hiện tượng kêu cạch cạch, nhưng do tháo để thay con đội ( do thợ bảo con đội kém) tiện thay con đội e bảo thợ kiểm tra luôn pittong và lòng, nhưng thợ nói ko sao nên chỉ thay secmang, bạc tay biên, và 5 cái xuppap.

lacetti62435

Tài xế O-H
Thợ cùi quá làm bác khổ. Em thì nghi do lỗi thợ lắp sai, trước đó máy yếu chứ không có chuyện càng ga to càng kêu to đúng ko. Nếu đúng thì do thợ lắp sai. Nếu trước đó nó cũng kêu vậy thì cần kểm tra tay biên và chốt piston, Kiểm tra chốt piston thì không cần tháo máy còn kiểm tra tay biên thì phải tháo máy. Em thợ điện nhưng vẫn cam kết với bác là làm hết bệnh cho bác được ạ.
Bác ở chỗ nào ạ? Nếu bác cam kết làm đc e sẽ sắp xếp thời gian gặp bác ạ

quynhhieu

Tài xế O-H
tiếng cạch cạch thì nghi ở bộ phận phân phối khí rồi. nhưng khi tăng ga lên thì tiếng kêu rõ hơn hay là giảm đi vậy bác chủ. nếu tiếng kêu mà giảm thì khả năng do khe hở nhiệt quá lớn, còn tiếng kêu tăng lên khi tăng ga thì liên quan đến pittong thanh truyền rồi

HoangLongBG

Tài xế O-H
Tiêng kêu thì nhiều nguyên nhân lắm chưa nghe chưa biết đc.có nhiều ae xung phong giúp bác kìa chúc bác mau lành hok đc nhớ ghé hyun đai Bắc Ninh nhé 0972669818

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên