cần các cụ giúp toyota zace 2005

ngoctuan2309
Bình luận: 46Lượt xem: 8,184

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vầng.em làm còn nhiều thiếu sót .e mới làm con xe zace này lần đầu tiên. lên có gì nhờ các bác chỉ giúp em. ak quên em đã thay cả con ic rùa mới rùi . và bác cho em hỏi ở cây chia điện có 1 con cảm biến trục cơ đúng không ạ.
Hiện tại cái xe này đang ở đâu vậy? Bác đã làm xong chưa? mà với cách làm của bác chắc nó cũng kéo xe đi rồi. Thôi dù sao cũng nói với bác cách kiểm tra xe này về phần đánh lửa. ở chia điện có 2 dây cảm biến vị trí cốt máy. nó là loại điện từ, khi đề máy nó phát ra điện xoay chiều về ECU. nó có thể gọi là máy phát điện loại nhỏ. bác có thể dùng đồng hồ đo thang điện áp xoay chiều ở 2 dây khi đề xem có phát điện không? khi ECU nhận được tín hiệu cảm biến cốt máy nó sẽ xuất tín hiệu đánh lửa IGT ra IC sđánh lửa, IC đóng ngắt cuộn sơ cấp bô bin làm ứng từ cuộn thứ cấp gọi là cao áp. khi IC đánh lửa thì nó gửi tín hiệu xác nhận đánh lửa IGF về ECU để báo cho ECU biết đã đánh lửa. ở IC có 5 dây gồm.
1. IG
2. C
3. IGT
4. IGF
5. TACH

garasl

Tài xế O-H
Hiện tại cái xe này đang ở đâu vậy? Bác đã làm xong chưa? mà với cách làm của bác chắc nó cũng kéo xe đi rồi. Thôi dù sao cũng nói với bác cách kiểm tra xe này về phần đánh lửa. ở chia điện có 2 dây cảm biến vị trí cốt máy. nó là loại điện từ, khi đề máy nó phát ra điện xoay chiều về ECU. nó có thể gọi là máy phát điện loại nhỏ. bác có thể dùng đồng hồ đo thang điện áp xoay chiều ở 2 dây khi đề xem có phát điện không? khi ECU nhận được tín hiệu cảm biến cốt máy nó sẽ xuất tín hiệu đánh lửa IGT ra IC sđánh lửa, IC đóng ngắt cuộn sơ cấp bô bin làm ứng từ cuộn thứ cấp gọi là cao áp. khi IC đánh lửa thì nó gửi tín hiệu xác nhận đánh lửa IGF về ECU để báo cho ECU biết đã đánh lửa. ở IC có 5 dây gồm.
1. IG
2. C
3. IGT
4. IGF
5. TACH
xe này ở sơn la bác ak.may sao em nó vẫn còn trờ em sử lý.cảm ơn bác đã giúp em có thêm kinh nghiệm sửa xe. mấy hôm nữa e xuống sửa tiếp tại em nó cách chỗ em 30km có gì thì em báo kết quả cho bác.thank

Sangkynpi

Tài xế O-H
Không có lửa.. bác kiểm tra bobin( 1 lửa. 1không có gì. Dây không có gì đó bác kẹp đèn dương quay chia điện xem có nháy không) không có bác kiểm tra nguồn Ic, led ktra IGT đã rồi tính

hungem

Tài xế O-H
em kiểm tra rùi bác ạ. kiểm tra ở ngoài thì có điện cao áp nhưng nắp vào không có, em đo chân về hộp thì chỉ có 1 day thông ở giắp 5 chân của con ic màu đen dọc vàng còn 4 giây còn lại ko thông bác ak. bác có tài liệu về xe zace này không cho em xin để tham khảo với ạ
sơ đồ toyota - ZACE bạn tham khảo nhé!

sơ đồ mạch điện động cơ toyota-zace.png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vầng.em làm còn nhiều thiếu sót .e mới làm con xe zace này lần đầu tiên. lên có gì nhờ các bác chỉ giúp em. ak quên em đã thay cả con ic rùa mới rùi . và bác cho em hỏi ở cây chia điện có 1 con cảm biến trục cơ đúng không ạ.
Đúng vậy, bác ạ. Cảm biến tốc độ/ vị trí trục khuỷu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên