Cần giúp gấp laceti CDX 2010 báo lỗi sai cam và đạp ga lỳ

hanhthuy1990
Bình luận: 152Lượt xem: 22,964

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cũng đã làm, bác ạ. nhưng có khi còn thua bác nên không đc
vậy bác cho em hỏi bác hàn chất liệu gì em nó
Cũng là sắt thôi, bác ạ. Tất nhiên, hàn trục cam thì không dễ đâu, không tự hàn được, tôi cũng phải thuê lại. Cái chính là mình biết họ hàn bằng que hàn bình thường, xong cũng ủ gì đó (bí quyết của họ là ngọn lửa, thuốc hàn), và khẳng định là vật liệu gần giống với vật liệu gốc. Hàn xong, mình phải sửa nguội

Cai banh xe

Sau khi em phân tích chính xác 100% ông thợ bên chevrolet làm gãy vấu xung cảm biến thì nó lại rắc rối thêm. giờ mua cái trục cam mới thì ai chịu trả tiền đây ạ? còn nếu hàn chế thì cũng không có mẫu để gia công cho vừa được.
Bác xem cái vấu còn lại nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Người ta không gia công riêng chỗ đó đâu, trục là đồng nhất
Nó làm rời cái vành xung và ép vào cụ ạ. Như lời ông bên hãng bảo thì cái vành xung này bị sai vị trí của cái bên cam hút. Hiện đang chờ trục cam về có thể chiều nay hoặc sáng mai có hàng em sẽ lắp vào xem sao? Vành xung ở chi tiết số 12 em khoanh đỏ ấy cụ.

Cai banh xe

Nó làm rời cái vành xung và ép vào cụ ạ. Như lời ông bên hãng bảo thì cái vành xung này bị sai vị trí của cái bên cam hút. Hiện đang chờ trục cam về có thể chiều nay hoặc sáng mai có hàng em sẽ lắp vào xem sao? Vành xung ở chi tiết số 12 em khoanh đỏ ấy cụ.
View attachment 39531
Thees thì càng dễ gia công chứ sao, hàn trên trục còn khó và nguy hiểm hơn

baotohalong62

Tài xế O-H
Xupap em rà kỹ rồi. Đem thợ ngoài rà xong em còn về rà tay nữa và kiểm tra xăng rồi.
Bạn lưu ý cho mình một vấn đề đã gặp xupap mòn già kĩ,kín nhưng bị đội xupap (không có khe hở)lí do mòn quá dẫn đến phần cán dài ra luôn tỳ vào con đội.Mình đã gặp và sử lí rồi bạn lưu ý vấn đề này nhé.đợi tin vui của bạn.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nếu bị sai thì sai từ đầu chứ cụ.sao bây giờ mới bị mà nó có chịu lực gì lớn đâu mà tự xoay được
Em cũng đang nghi ngờ như bác với cái cam nạp đấy ạ. cây xả thì rò ràng đã gãy rồi thì phải thay nhưng còn cây nạp mà ông hãng bảo sai thì em đang hơi lo lo. sáng mai em chụp cả 2 cây mới và cũ up lên cho các bác xem luôn.

ngocnghia94

Tài xế O-H
con này dáu cam ở cuối trục cam áy ...bác lấy thanh v phẳng ngáng qua nửa ít lên trên sao cho thẳng hàng là chuản cam có gì sai các cụ chỉ giáo thêm ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Dạ sáng nay trục cam đã về 2 cây và em xem thì cây bên xả đúng vấu cảm biến nhưng cây bên nạp bị lệch. Nó lệch như thế này các bác ạ. Chiều nay em mới lắp vào không biết nó thế nào? có được không?

Cai banh xe

Dạ sáng nay trục cam đã về 2 cây và em xem thì cây bên xả đúng vấu cảm biến nhưng cây bên nạp bị lệch. Nó lệch như thế này các bác ạ. Chiều nay em mới lắp vào không biết nó thế nào? có được không?
Bọn này chế tạo ẩu thật, cái chỗ này mà để trôi thì tìm bệnh thế nào được

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bọn này chế tạo ẩu thật, cái chỗ này mà để trôi thì tìm bệnh thế nào được
Dạ chưa biết có phải lỗi do nó gây ra không nhưng thấy cực kỳ vô lý cái vành xung này mà bị xoay thì ai mà tìm cho ra chứ. Ngay cả khi chủ xe bảo mua cây cam mới em vẫn cứ lo vì nghĩ không thể nào xoay được cái vành đó. Hi vọng chiều nay êm đẹp.

hungem

Tài xế O-H
- Anh nhìn 2 cây như thế này thì gối cam quá lệch,bị muộn cam nạp thì đúng rồi,có thể chính xác 99% rồi đó em
- Trên cây cam nạp cũ và vành xung có ặc gô định vị khi ép vào không em,mà lệch dữ vậy em

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Anh nhìn 2 cây như thế này thì gối cam quá lệch,bị muộn cam nạp thì đúng rồi,có thể chính xác 99% rồi đó em
- Trên cây cam nạp cũ và vành xung có ặc gô định vị khi ép vào không em,mà lệch dữ vậy em
Nó ép trơn chứ khôbg có ặc gô. Cũng chưa biết thế nào cả anh ạ. Để nổ lên mới biết được. Chiều nay em sẽ báo kết quả.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên