Cần giúp xe Kia sorennto 2012 rung giật

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 46Lượt xem: 3,484

quynhhieu

Tài xế O-H
xe này hệ thống đánh lửa kiểu gì vậy bác. nếu đánh lửa độc lập từng máy một thì bác thử tháo giắc của từng ic đánh lửa ra xem máy có yếu không? làm như vậ đẻ loại trừ xem có máy nào bỏ máy không, tiện thể bác kiểm tra cao su chân máy xem sao?

BENCONG95

Tài xế O-H
theo e nghĩ xe của bác đốt ko hết xăng.
do bugi đánh lửa,kim phun nhiên liệu hạt ko đều (hạt to nên ko hòa trộn đc ko khí) dẫn đến đốt ko hết. lâu ngày muội than đóng nhiều sẽ gây kích nỗ đó bác.Bác nên đem xe đến các hãng để nhân viên kỹ thuật kiểm tra ạ!

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
xe này hệ thống đánh lửa kiểu gì vậy bác. nếu đánh lửa độc lập từng máy một thì bác thử tháo giắc của từng ic đánh lửa ra xem máy có yếu không? làm như vậ đẻ loại trừ xem có máy nào bỏ máy không, tiện thể bác kiểm tra cao su chân máy xem sao?
đánh lửa từng boobin bác ơi e cắm máy ngắt nhiên liệu từng máy thi xe vẫn vậy ko có thay đổi gì boobin đánh lửa ngoài tốt chân máy thi k sao vi xe mới và nó đang đi thi bị như vậy

Tien_Dat

Tài xế O-H
chào các bác con kia sorento 2012 nó bị bệnh đề khó nổ khi nổ thì rung giật ko hiện check gì cả kiêm tra bugi thi thấy đen đánh lửa ngoài vẫn mạnh nhiên liệu thì áp xăng trên 3 kg kim phun ko sao vậy các bác cho e ý kiến với ạ
Bác thay bộ dây cao áp mới xem nhé, em cũng vừa làm 1 con lacetti nhập, cũng hiện tượng như bác máy khó nổ rung giật, buri mở ra đen, sáng nổ ngửi thấy mùi xăng sống. thợ khác họ cũng thay mô bin được ít hôm sau lại bị lại. đến em thay dây cao áp mới là ok rồi, đồng hồ vòng tua đứng im re luôn, bật điều hòa cũng thế. ( lưu ý trước lúc thay dây cao áp bác nên vệ sinh lại bu ri hoặc thay buri mới luôn đã nhé )

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Bác thay bộ dây cao áp mới xem nhé, em cũng vừa làm 1 con lacetti nhập, cũng hiện tượng như bác máy khó nổ rung giật, buri mở ra đen, sáng nổ ngửi thấy mùi xăng sống. thợ khác họ cũng thay mô bin được ít hôm sau lại bị lại. đến em thay dây cao áp mới là ok rồi, đồng hồ vòng tua đứng im re luôn, bật điều hòa cũng thế. ( lưu ý trước lúc thay dây cao áp bác nên vệ sinh lại bu ri hoặc thay buri mới luôn đã nhé )
em cam ơn bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên