Cần tư vấn bộ điều khiển khóa

H
Bình luận: 12Lượt xem: 1,847

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
Chào các Cụ. Em có con Huyndai getz khóa điều khiển chập chờn. Cụ thể như sau: Lúc thì đống mở bình thường, lúc thì không đóng mở được cửa và phải dùng chìa khóa. Em đã thay pin mới cho em nó, tháo hộp điều khiển ra xịt RP7, kiểm tra lại tất cả các mối nối dây rồi mà không được. Mong các Cụ tư vấn giúp

khanhbp

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn bộ điều khiển khóa

Bác cần kiểm tra thêm phần nút bấm trên chìa, có thể không tiếp xúc tốt. Mong bác xử lý xong.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Bác tháo vỏ ốp vô lăng ra,nhìn trên ổ khóa có 1 lẫy tiếp điểm nhỏ ây em khoong chắc loại này có hay không nhưng bệnh này cũng hay bị ở đó.đó là công tắc khi đút chìa khóa vào trong ổ sẽ không khiểm được cửa nũa

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Mấy loại hộp này nếu không bị ngập nước thì xịt rp7 ko giải quyết dc gì đâu.Cụ kiểm tra pin trên 3v ,công tắc báo chìa ko kẹt ,nguồn hộp đủ thì kiếm cái máy xài thử lại xem sao.Cài không được nữa ,thì những ca này em thường thay chìa mới.Võ của em chỉ có vậy.Chúc cụ may mắn.

huyhungst

Tài xế O-H

Có 2 nguyên nhân là do chìa hoặc do xe (phát và thu ) nếu cụ có tool để test thì rất rễ thôi !chứ thay hết cái này kô được lại thay đến cá khác thì e rằng ..... Kô pro cho lắm .....

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H

Thua cac Cu. Hom nay em thay hop cho em no rui. Vay la chi con giu lai moi cac con chuot thui, hop moi, dk moi mot phat an ngay cac Cu a. Cam on cac cu da tu van

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Nó là cái hộp nào ,nằm ở đâu hả bác.Em không nhầm thì dòng này có 2 cái "hộp" chấp hành cho hệ thống khoá cửa đấy ạ.

ninhtinh

Tài xế O-H

Em cũng nghĩ xe cụ sài hộp tung của.
em thấy getz nhiêu xe thiếu option lắm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên