CAPTIVA máy dầu thay bình đề không nổ

DTC-ACTIVE
Bình luận: 48Lượt xem: 9,938

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
cái này bác phải cài chìa khóa được mới nổ máy được. Bác gọi thợ khóa cho nó cài có lẻ cho nhanh . gcan không cài được , nếu có gm mdi thì cài được , còn máy làm chìa thì nhiều loại đấy , Còn cần code không thì tùy máy , có máy cần pin code có máy không
Chắc bác nhầm lẫn ở đây rồi thì phải trên GM thì e cài liên tục thì chả thấy code đâu nhỉ , mà code này lấy ở đâu nhỉ ? , và e làm rất là nhiều nhưng e chưa bao giờ thấy máy MDI cài được con này mặc dù e đang sài Mdi , bắc buộc phải dùng X100 hay mình chưa biết khai thác nhỉ , nếu bác dùng rồi thì xin chỉ giáo cho e được mở mang tầm mắt với ạ

THANH24H

Tài xế O-H
- Các bác cho em hỏi xe CAPTIVA máy dầu đời 2009 sau khi thay bình điện mới thì khởi động không được
tín hiệu khởi động không có ,đề trực tiếp máy không nổ ,em đã kiểm tra hết cầu chì không đứt ,điện trên đồng hồ vẫn báo và trên đồng hồ có hiển thị đèn báo hình chiếc xe em không biết nó báo lỗi gì ? mong các bác vào giúp em với View attachment 27207
bị lỗi hệ thống an ninh rồi bác ah(immoblezer) bác dùng máy SCAN 100 cài lại đi,giá khoảng 2,5 đến 3 triệu

duck45cdl01

Tài xế O-H
cu oi.loai xe nay thao binh ma j rut chia kha thi bao loila dung roi.khi thao binh ma k cobnguon nuoi thi bo nho tam thoi cua ecu se mat day.bac co the dung may gscan de cai dat lai chia khoa tot.

hatranvanha69

Tài xế O-H
Chắc bác nhầm lẫn ở đây rồi thì phải trên GM thì e cài liên tục thì chả thấy code đâu nhỉ , mà code này lấy ở đâu nhỉ ? , và e làm rất là nhiều nhưng e chưa bao giờ thấy máy MDI cài được con này mặc dù e đang sài Mdi , bắc buộc phải dùng X100 hay mình chưa biết khai thác nhỉ , nếu bác dùng rồi thì xin chỉ giáo cho e được mở mang tầm mắt với ạ
bác cứ đùa e , thế thì e nhầm rồi

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
bác cứ đùa e , thế thì e nhầm rồi
Đây chính em dùng mdi để cài chìa khóa captiva đây
Đây em mới cứu hộ con captiva bị trường hợp như cụ chủ thớt và đã dùng mdi cài lại đc chìa khóa đây

MATIZ1

Tài xế O-H
Đây chính em dùng mdi để cài chìa khóa captiva đây

Đây em mới cứu hộ con captiva bị trường hợp như cụ chủ thớt và đã dùng mdi cài lại đc chìa khóa đây
vậy trường hợp bị như của cụ thì muôn tránh nó thì phải làm sao hả cụ.nhà e muốn biết để tránh mắc phải mong cụ chỉ bảo ah.khi thay bình hì phải làm sao vậy cụ

lehuyvu79

Tài xế O-H
vậy trường hợp bị như của cụ thì muôn tránh nó thì phải làm sao hả cụ.nhà e muốn biết để tránh mắc phải mong cụ chỉ bảo ah.khi thay bình hì phải làm sao vậy cụ

Bạn có thể dùng pin tương ứng 12v cặp vào hai dây nguồn (+,-) trước khi tháo bình acqui. Hay lấy dây kẹp bình mới nối với acqui cũ cho nổ máy rồi tháo acqui cũ ra thay acqui mới vào.

quangnt

Tài xế O-H
Dòng xe Captiva lắp ráp trong nước thường hay bị lỗi immo (immo dòng này có tích hợp trên VTD - là vành đen bắt quanh ổ khóa). Nếu trường hợp tháo bình ắc quy mà không rút chìa khóa khỏi ổ rất dễ xảy ra hiện tượng khóa Immo. Khi gặp phải bệnh này chỉ có cách cài lại VTD bằng Scan đỏ - 100

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Dòng xe Captiva lắp ráp trong nước thường hay bị lỗi immo (immo dòng này có tích hợp trên VTD - là vành đen bắt quanh ổ khóa). Nếu trường hợp tháo bình ắc quy mà không rút chìa khóa khỏi ổ rất dễ xảy ra hiện tượng khóa Immo. Khi gặp phải bệnh này chỉ có cách cài lại VTD bằng Scan đỏ - 100
- Bác cho em hỏi ,có cách nào nổ máy xe chạy về hãng để cài đc không

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Không có cách nào bạn ah. Giờ có 2 cách :
1. Lên tận nơi cài nổ
2. Nếu bạn ở xa (không ở HN) thì có thể gửi bộ immo về để cài xong gửi lên, lắp vào là nổ.
- Chào bác lỗi do em ,chủ xe bắt đền em muốn giảm thiểu chi phí ,em muốn hỏi ngoài những phương án trên còn cái nào khác không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên