Cấy thêm turbo

C
Bình luận: 17Lượt xem: 1,311

Chienocean

Tài xế O-H
Tầu Em đang chạy con yarma 105cv nhưng nó bị đuối quá nên tính cấy turbo cho đỡ bị nặng tải liệu có ổn ko bác. Nếu lắp thì loại turbo nào

TranDzung

Tài xế O-H
NGÀY TRƯỚC EM CÓ LẮP ĐẶT CHO MÁY XĂNG CỦA ĐỘNG CƠ NISSAN
NHƯNG CHỈ LÀM PHẦN CƠ
CÒN PHẦN ĐIỆN, ÔNG CHỦ XE CÓ NHỜ CHUYÊN GIA CỦA BÊN BỂN XỬ LÍ, NÊN CŨNG KHÔNG HỌC HỎI ĐƯỢC NHIỀU

Nguyentruong123

Tài xế O-H
ko phức tạp lắm đâu. chế đường hút và xả nối vào turbo là đc. đảm bảo các kết nối phải kín.
bơm và kim bác tháo ra đem đến tiệm cân chỉnh lại cho phù hợp là ok ngay.
Turbo nó cần nhớt bôi trơn, dòng nhớt phải luôn chuyển nên phải chế đường nhớt nữa ( trích từ đường cảm biến báo nhớt là xong)

nhattruong1708

Tài xế O-H
Tầu Em đang chạy con yarma 105cv nhưng nó bị đuối quá nên tính cấy turbo cho đỡ bị nặng tải liệu có ổn ko bác. Nếu lắp thì loại turbo nào
Theo tôi bác không nên cấy turbo, xem lại máy nó có yếu hơn lúc đầu nhiều hay k ? nếu có thì khắc phục máy. Nếu không thì nhà sản xuất đưa ra bao nhiêu khả năng tải nhiêu đó, bác làm thêm cũng chẳng được lâu dài. Trừ khi bác muốn độ xe chơi.

Tank_T90

Tài xế O-H
lắp được bác ah. tuy nhiên tùy vào loại tubo để hiệu chỉnh lượng nhiên liệu cấp vào đông thời cũng tính toán lại để thay đổi các đường ống thải cho phù hợp, tránh hiện tượng nóng đỏ đường ống.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên